Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin được tư vấn về việc chọn trường dạy multimedia

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi gialang48, 17/3/14.

Lượt xem: 2,360

1. gialang48 Mới đăng kí

Hiện tại em vẫn còn là học sinh năm 12 nhưng cực kì thích mấy kĩ xảo trong phim và muốn học :) nhưng cho hỏi có trường đại học nào dạy chuyên về mấy phần này không ạ? tại em tính vô trường Arena Multimedia nhưng đó không phải là trường đại học và cái quan trọng ở đây là dù đại học hay không em không quan trọng chỉ có mẹ em là có vấn đề :( suốt 12 năm (chưa kể mấy lớp mầm, chồi, lá :v) thì ước mơ của mẹ là con gái thi đậu vào 1 trường đại học của nhà nước mà em lại chẳng biết có trường nào dạy multimedia không :-ss cho hỏi mấy tiền bối đi trước là có trường đại học nào dạy làm kĩ xảo điện ảnh không ạ :v?

...
  2. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

ở Vn theo mình biết chưa có trường đại học nào dạy về kĩ xảo điện ảnh, mà thường xen kẽ thôi, khi nào ra trường muốn theo kĩ xảo thì học chuyên sâu tại các trung tâm, bạn không nói bạn ở đâu, ở SG thì trường đại học kiến trúc tp.hcm, đại học mỹ thuật tp.hcm,... có ngành multimedia.
    gialang48 thích bài viết này
  3. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

ĐH Kiến Trúc với ĐH Mỹ thuật chỉ có dạy thiết kế thôi chứ đâu có dạy kĩ xảo, VFX, SFX....
    Mình thấy ở Học viện bưu chính viễn thông có dạy multimedia đó, từ thiết kế 2D, 3D đến VFX luôn thì phải. Ko biết chất lượng ở đây thế nào, nghe nói cũng ko được tốt cho lắm. Vì ngành này mới ở ở học viện nên chưa có kinh nghiệm và cơ sở vật chất chưa tốt + thêm học phí cao.

Ở Việt Nam VFX, SFX chả thấy được cái trường nào của nhà nước đầu tư cái này ra hồn cả. :-s
    Đa số toàn tự học, tự mò mẫm, hoặc đi học thêm ở các trung tâm, các khoá học ngắn hạn.
    Chút ý kiến. Có gì không đúng các bác cứ góp ý. :D

Nếu bạn ko lăn tăn về tiền bạc thì có thể học RMIT cũng tốt nhưng đó ko phải trường của nhà nước.
  4. phamloc14

phamloc14 Thành viên cấp 1

VFX có rất nhiều mảng,nên tìm hiểu trước để giới hạn thì dễ hơn , vì để làm kỹ xảo thì ko chỉ có 1 vài người , và 1 vài công đoạn

Ủng hộ diễn đàn