Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin font chữ monaco tiếng việt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi FrostLife, 2/7/16.

Lượt xem: 6,282

1. FrostLife Mới đăng kí

Mình rất thích dùng font này mà gõ tiếng việt toàn bị lỗi, ai có thể sửa hoặc có bản cho tiếng việt cho mình xin. thank all.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Hình?
    FrostLifetranvan.muon thích bài viết này.
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@FrostLife : Bạn phải cho link down gôc tiếng Anh, mà bạn đang sài đó, lên đây, để các bạn so nhìn nó thế nào, rùi sẽ phân loại, tìm kiếm mênh mong, biết dc nó có bảng Việt hóa hay hok ? nếu hok có bảng Việt hóa, thì mình thấy Fonts này rất giống Fonts HELVETICA , (đã Việt hóa), thì có thể "nhảy qua nhảy lại", dấu thì lấy bên HELVETICA, rùi thì gõ lia lịa 1 hàng chữ hok có dấu, lại lấy fonts bên Monaco, cũng ngon cơm. ha ha ! :))
    FrostLife thích bài viết này
  4. FrostLife

FrostLife Mới đăng kí

sorry mọi người, chưa đủ bài chưa cho post link :D
    https ://github. com/todylu/monaco.ttf/blob/master/monaco.ttf
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Đơn giản, chỉ là Font Monaco đều nét tầm thường như thế này, có cả tì Fonts giống như vậy, mà đã Việt hóa xong, thì bạn gõ 1 hàng chữ, " go Tieng Viet hok co dau ... ", sau đóa, 1 hàng chữ Arial ... ú á ... ú ớ .... :)) như vậy, (hay Fonts gì đều nét cũng sài dc cả) , đội lên đầu thằng Monaco, là xong phim chấm cơm. :))

Chỉnh sửa lần cuối: 6/7/16

Ủng hộ diễn đàn