Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin fonts dành cho design web

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi huynhtoan.it, 18/2/14.

Lượt xem: 2,527

1. huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Dear all,

Mình là 1 Starter Web Designer, Hiện tại cũng tập tành cho ra một vài sản phẩm rồi. Nhưng vốn font của mình hạn quá.

Bạn nào có kinh nghiệm share cho mình vài font cho mình thay phiên nhau với. Trước giờ chỉ xài đúng 1 font Open Sans thôi vì mình thấy mấy font khác hỗ trợ tiếng Việt không tốt.
    Mình chỉ xin các font đứng đắn. Không màu mè nghiêng vẹo như thư pháp (Trình mình thấp nên xài mấy cái đó chỉ tổ ngta chửi ngu thôi :) )
    Chi tiết như sau:
    1. Web chính thống: Tin tức của doanh nghiệp, tổ chức :D
    2. Web cá nhân( mình thấy font chevindemibold rất đẹp nhưng lại không hỗ trợ Tiếng Việt. Vậy bạn nào biết font nào gần giống vậy chỉ mình với.
    Nếu có trên fonts.google thì hay quá :)

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

font.vietdesigner.net
    huynhtoan.it thích bài viết này
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Arial, Times new roman, Courier new, Tahoma bờ la bờ la bờ la
    huynhtoan.itsudungmaytinh thích bài viết này.
  4. sudungmaytinh

sudungmaytinh Mới đăng kí

Chuẩn, nếu design logo thì cần thêm mấy font đẹp.chứ thiết kế giao diện web mà dùng font tùm lum ai mà lần ra được khi code
    :D
  5. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Thiết kế website tiếng việt cần font làm gì hả bạn, , đến người giỏi người ta cũng chả dám cho mấy font dạng thư pháp đâu mà bạn phải lo :))
    Arial,helvetica,tahoma, times new roman,sans-serif cứ thế mà dùng, chả cần đổi mới làm gì cho mệt.
  6. Basco

Basco Thành viên cấp 1

Arial là ngon rồi :D
  7. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Tahoma, Helvetica, Arial ... :D
  8. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Cảm ơn các bạn nhìu. Hì Hì! Như mình nói mình là starter nên khi thấy design của mình xài hoài 1 font cũng không khỏi "hoang mang và lo lắng"
  9. trustnet

trustnet Thành viên cấp 2

Trung thành với gia đình nhà Roboto :D và Helvenica
  10. gadien.93

gadien.93 Thành viên cấp 2

Trên web thì Open Sans với Roboto đối với TV là đọep trai nhất rồi bạn ạ :v hoặc bạn có thể lên font google là link script đỡ phải tải về :v cái Font Myriad Pro dùng cũng đc :v cơ mà lên web chữ "đ' mất dấu gạch nên cũng chả đc lắm =))
  11. gadien.93

gadien.93 Thành viên cấp 2

Cái font MuseoSans trên font gg có đấy, nó khá sang
  12. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

trước kia nghiện nặng Myriad Pro, sau thằng font đấy gặp chút lỗi với CS6 nên em chuyển qua trung thành với Helvetica. Còn muốn chuẩn hóa thì bạn cứ nghiên cứu thêm Google font

Ủng hộ diễn đàn