Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Xin Gạch] 2 trang catalogue thiết kế Nhà Hàng Nhật Bản ( Mượn nhờ Logo của Nhà Hàng Megami)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi trunghieudesigner, 22/1/16.

Lượt xem: 2,324

1. trunghieudesigner Thành viên cấp 2

Chẳng là em muốn làm catalogue của 1 nhà hàng Nhật. Các bác xem thế này nó đã ok chưa ạ. Xin nhận gạch đá ạ.

...
  2. trunghieudesigner

trunghieudesigner Thành viên cấp 2

kUgmfPS.jpg các bác xem dưới này ạ
  3. trunghieudesigner

4. mesutozil

mesutozil Thành viên cấp 1

ok đó bạn? :D:D:D
    trunghieudesigner thích bài viết này
  5. trunghieudesigner

6. LeCuong

LeCuong Thành viên cấp 1

đây là catalogue hay menu vậy :v
  7. mesutozil

Menu là có giá sản phẩm nha? lạy vậy cũng hoi? :)):))=)) LeCuong
  8. LeCuong

LeCuong Thành viên cấp 1

vậy catalogue là chỉ mỗi show hình vậy thôi hả mesutozil :v
    cái catalogue này chỉ cần bỏ giá vào nữa là thành menu nhỉ... thật là vi diệu :))
  9. mesutozil

chịu!!!!
  10. trunghieudesigner

LeCuong Em chủ yếu làm trang bìa thôi. Còn cái trang trong kia là mocup nên làm thêm cho lên cho đỡ trống :D
  11. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

Hi Bạn
    Mình thấy thế này.
    Thiết kế bên trái gồm hình các món rất ổn, topview, sạch đẹp, sang. Nhưng cách xếp thì chưa đầu tư lắm, chưa tới 100% ok. Mình zoom kỹ vào thì thấy có cái nền trắng, cái nên xám. Mình nghĩ bạn nên đầu tư cắt ra nền trắng hết nhưng vẫn để bóng, như thế này:

Còn trang bên phải, đặc biệt là cái hình có chữ sushi thì từ cách chọn font đến màu sắc, thiết kế lại phá trang bên trái, sạch sang thoáng rồi. Chữ đè lên hình, ko nhìn được hình, màu chữ cũng chìm, có effect, nhưng effect này làm thiết kế về truyền thống rồi.
    Phần logo thì lại có 2 cái.
    1 cái góc trái, 1 cái chữ to -> cái nào là logo chính -> nhận dạng thương hiệu đâu rồi.
    Quá nhiều font trên 1 thiết kế, mình đếm ra là 6 fonts.
    Mình nghĩ bạn nên đầu tư thêm nữa để có thiết kế tốt hơn,
    Chút ý kiến cá nhân hy vọng giúp được bạn phần nào.
  12. trunghieudesigner

ID 1808 chân thành cảm ơn góp ý của bác.
    :D... Về Effect e k được học nhiều. Bác có video nào không share link cho e với ạ :D
    ID 1808 thích bài viết này
  13. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Có cố gắng ! =))z =))z
  14. trunghieudesigner

BíĐỏ bác trôi dạt ở đâu về đây thế =)).
  15. ID 1808

ID 1808 Thành viên cấp 2

trunghieudesigner
    Thật ra theo mình làm về đồ ăn, sang trọng thế này. Nhìn cách chụp hình của họ, cách họ bày xếp món ăn thì thiết phải sang, sạch. Nên phần effect không cần đâu (một chút nếu cần) cái quan trọng là cái layout hình+chữ+font+màu phải phù hợp với chính sản phẩm.
    cái của bạn nó rất truyền thống, như kiểu banner, chữ trên hình mà màu lại chìm (đồng ý là chọn màu của logo) rất nhiều thứ.

Cái quan trọng là bạn phải sửa được layout đó
    Ví dụ, mình phân tích cái này
    Trắng sáng, sạch đẹp, font chọn phụ hợp, có chính phụ, nội dung rõ ràng. Tất cả đều có chính phụ từ hình ảnh (hình chính là hình chữ nhật lớn + các hình phụ) cái này phụ thuộc vào mình. Chữ cũng vậy to nhỏ, chính phụ. Rõ ráng nhìn rất đơn giản nhưng rất đẹp đúng không. Và như này sẽ rất phù hợp với trang bên trái của bạn luôn.

Còn trang trái thì chăm chút cắt nền đi chứ đừng để xám trắng lồi lõm thế, nếu cố tình thì phải có chủ ý ví dụ 1 hàng 3 ô thì, trắng + xám xen kẽ -> đó mới là thiết kế.

Chỉ là ý kiến cá nhân thôi nên nếu mình lỡ có ý gì đó xin bỏ qua nhé :D
  16. trunghieudesigner

ID 1808 cảm ơn bác rất nhiều. :D
    ID 1808 thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn