Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Xin Gạch] Bộ ảnh thực hiện sau 3 tiếng đầu tiên cầm máy..

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Lilber, 27/5/13.

Lượt xem: 5,833

1. Lilber Thành viên cấp 1

Em cũng có niềm đam mê với nhiếp ảnh, trước giờ toàn nằm vùng xem ảnh của các bác cũng ngứa hết cả người, sẵn tiện bế giảng ở trường nên em quyết định đi mượn máy về, kéo 2 con bạn thân thử đi chụp một bộ ảnh xem sao :D Thực sự thì lúc này em mới biết chỉnh iso, chỉnh khẩu, thậm chí lúc này mới biết cách lắp lens với chỗ lắp thẻ nhớ =)) Biết chắc chắn sẽ là nóng vội khi quyết định chụp một bộ ảnh nhưng không làm thì làm sao lên tay được ^^ Vậy lên các bác gạch thả cửa để em còn lên tay được nhé. Cám ơn các bác :*

Trước tiên cho em xin tự gạch mình mấy phát, còn lại để các bác ném tiếp ;))

#10 Tấm này là ảnh gốc luôn :D Em xin phép tự gạch vào đầu mình vì cái tội để cây che mặt mod, về đến nhà tiếc ngẩn ngơ :(

Cám ơn các bác đã bỏ thời gian ném gạch cho em :*

...
    Đình Nhất, Huỳnh Nhật HưngTáo Trần thích bài viết này.
  2. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

mod không tự nhiên lắm ;)) cơ mà blend lại ảnh thì đẹp
    Lilber thích bài viết này
  3. rainiegreen

rainiegreen Banned

thích tấm số 9, mấy tấm kia có vẻ hơi ko tự nhiên ^^ cảnh ở HN đẹp quá bác nhỉ. ở trong này ko kím ra dc mấy cái đồng hoa như thế :x

cơ mà thích cách blend của bác quá
  4. nanachibi

nanachibi Mới đăng kí

tấm thứ 3 chỉnh màu lại có khi đẹp đấy chứ? mỗi cái cứ thấy BG dù full những cứ loạn loạn, không biết nhấn vào đâu :(
    Thắng NTLilber thích bài viết này.
  5. lenhuthanhvn

lenhuthanhvn Thành viên cấp 3

Bạn xử lý mặt mẫu chưa được đẹp lắm, nhìn nhăn quá đi mất
  6. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

#10 : Tiếc gì mà tiếc. Có cây che vậy mình thấy Mẫu đẹp hơn mấy tấm kia nhiều @@
    #1: Sao không xoá hết bàn ghế hậu cảnh đi.

Bạn thích chụp canh giữa Model quá hé.
    Thắng NT, Hoàng PRDLilber thích bài viết này.
  7. conan88

conan88 Thành viên cấp 2

thích tấm 8
  8. Lilber

Lilber Thành viên cấp 1

nanachibi Tấm đó em blend rồi bác ạ, em làm nhẹ nhẹ để tôn lên da của mẫu ^^
    rainiegreen Dạ cũng khá đẹp bác ạ, đáng tiếc em không đi vào sâu hơn đẹp hơn nhiều mà nhiều góc rộng :((
    lenhuthanhvn Đúng rồi bác ạ, thực ra là em hơi bận nên không có thời gian xử lý da mẫu, chỉ làm màu thôi, có mỗi bức ôm bó hoa là em làm mịn với trắng da ;))
    Thái Châu : Em cám ơn bác, đúng là khi dí mắt vào lỗ view, em chăm chăm nhìn vào cái điểm lấy nét chứ đưa bố cục chưa được nhiều :(
    rainiegreenThái Châu thích bài viết này.
  9. Lâm Bùi

Lâm Bùi Thành viên cấp 2

Ảnh thế này thì chỉnh sửa vào nữa là hết ý
  10. nanachibi

nanachibi Mới đăng kí

tấm số 6 không biết sao tôi lại thấy buồn cười :))
    góc chụp đấy tôn lên cân nặng của mod quá :))
  11. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Ặc bác thớt cầm máy 3 tiếng mà dám đi chụp con nhà người ta à @@ mặc dù là cũng đẹp nhưng mà em thấy liều vãi :))
  12. taurusvt212

taurusvt212 Mới đăng kí

Tấm sô 10 blend lại có khi lại đẹp .
    Tấm cuối em không hiểu bác muốn chụp mod hay chụp BG .
  13. Lilber

Lilber Thành viên cấp 1

Mezzazzy 2 con bạn thân của em mà bác, chứ quen bình thường hoặc không quen chắc nó đánh chết luôn quá ;))
    taurusvt212 Bác nhận xét chuẩn rồi ạ, không hiểu tại sao lúc chụp em lại không để ý được mấy cái này :D
  14. Táo Trần

Táo Trần Thành viên cấp 2

Ảnh chụp chưa ok nhưng b blend màu nhiều tấm đẹp phết nhờ. Chắc do chưa quen nên mẫu hơi gượng và bố cục đúng như b nói, mất chân nên ko đc cân đối lắm. Nhưng mới thì thế tốt lắm rồi, cố gắng nha! Qua nhiều bộ nữa là lên tay ngay ý mà. :D
  15. I Love SRC

I Love SRC Thành viên cấp 2

máy gì thế ông ơi. :)
  16. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

Giống hệt bác e cũng mới cầm máy chụp toàn mất chân bố cục thì lung tung chả có ai chỉ cho cả đọc tài liệu sao nó khó hiểu kinh ! :-s bác nào bro chỉ cho e cái khoản lấy nét với bố cục cái :-s
  17. Lilber

Lilber Thành viên cấp 1

I Love SRC 50d bạn ạ
    Hoa Anh Túc : Lấy nét thì mình thấy để chế độ 1 điểm, đưa điểm focus vào dưới mắt mẫu 1 chút, nháy nửa nút chụp đèn báo nét sáng không nhấp nháy nữa thì đưa máy căn bố cục và bụp :D Để tốc độ 1/tiêu cự nhân hệ số crop của cảm biến là đỡ rung nhiều ;))
    Hoa Anh TúcI Love SRC thích bài viết này.
  18. I Love SRC

I Love SRC Thành viên cấp 2

@Liber : uh. đang định lên em này :D
  19. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

Lilber em cũng sài 50d fix 85 mà chụp toàn mất chân tay căn bố cục chán lắm bác ạ ! :-s
    bác có mẫu không làm chuột bạch em phát ^^
  20. linhnguyen64

linhnguyen64 Thành viên cấp 1

mẫu có vẻ ngại ngại :">

Ủng hộ diễn đàn