Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin gạch đá gấp cho logo một công ty đấu giá

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Phuong1836, 4/9/15.

Lượt xem: 2,365

1. Phuong1836 Thành viên cấp 1

Mình mới lập một công ty bán đấu giá tài sản, có nhờ một bạn trong diễn đàn thiết kế logo. Mình đã định lấy một cái bạn ấy thiết kế nhìn cũng tốt nhưng lại muốn logo đơn giản hơn nên lấy một phần trong thiết kế của bạn ấy làm logo này. Mong các cao thủ cho ý kiến gấp để mình làm bộ nhận diện thương hiệu cho công ty.

...
    Phạm Hữu DưK.Trang thích bài viết này.
  2. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Mình nhìn vào cứ tưởng là cái icon :P
  3. Phuong1836

Phuong1836 Thành viên cấp 1

dao duc viet Vậy mình đổi âm bản có được ko nhỉ?
  4. makiothekid

makiothekid Thành viên cấp 1

Bạn thử cái búa nằm ngang thử bạn ơi
  5. VietBrandCare

VietBrandCare Thành viên cấp 1

Phuong1836 Làm đấu giá không nhất thiết logo phải có cây búa, làm ô tô không cần có ô tô trong logo.
    Gợi ý nhé: Sản phẩm bán đấu giá là sp có giá trị bao gồm về kinh tế, tinh thần hoặc ở mức độ cao hơn là chi thức nhân loaị vv.v, có tính thương mại hoặc từ thiện.
    Vậy khi nhìn vào logo tổ chức đấu giá nỏ phải hiện hữu 1 giá trị nào đó hoặc niềm tin để khách hàng gửi gắm, thông điệp muốn nói đến là gì.
    Nhìn vào brand name tôi có nhiều ý tưởng thiết kế nhưng bạn chỉ cần góp ý nên dừng lại ở mức độ góp ý thôi hihi.
  6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Cho 1 cái tròn tròn bên dưới cái búa, giống của mấy ông quan toà hay đập cục gì đó. (Thuật ngữ chuyên môn hok có biết)
  7. Phuong1836

makiothekid Mình thử rồi, như thế chữ G giống chữ C hơn và rất khó nhận ra cái búa.
    VietBrandCare Cảm ơn bạn. Bạn có thể phác cho mình ý tưởng nào đó được không?
    K.Trang Nguyên bản của nó có mà bạn. Mình cắt đi đấy
  8. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Cái logo trên bạn gửi sau đẹp đó.
  9. Phuong1836

Còn cái này nữa các bạn góp ý kiến hộ nhé
  10. Phuong1836

Nhờ các bạn cho ý kiến và nên chọn cái nào trong những cái này:
  11. VietBrandCare

VietBrandCare Thành viên cấp 1

Phuong1836 Diễn đàn này với tinh thần chung khi ae đều là design thì dừng ở mức độ góp ý để làm tốt hơn.
    Nếu mình làm thì lại là chuyện khác, phải có tính thương mại mới làm được. Cho nên là mình chỉ góp ý thôi.
  12. coids

coids Thành viên cấp 2

Quan trọng là ý kiến khách hàng thế nào, chứ nhìn thế này càng sửa càng xấu, bạn nghe câu đẽo cày giữa đường chưa?
  13. rido-hung8x

rido-hung8x Thành viên cấp 2

mình thấy tấm thứ 3 cây búa lồng trong chữ G có nét lạ hơn so với mấy còn lại ... còn về chữ nói thật là mình, mình bỏ phần chữ t.Anh đi, đâu nhất thiết phải ghi hết thông tin công ty vào logo đâu ... chỉ là cmt cá nhân thui...
  14. Phuong1836

coids Híc! Mình chính là khách hàng mà. Mình có biết thiết kế đâu, một bạn trong diễn đàn thiết kế cho mình, mình bảo bạn ấy sửa tùm lum và mình cũng tự sửa nữa vậy đấy. Chắc bạn í không giận vì mình đưa lên, tại mình cũng không biết chọn cái nào lun. Thế mới đẽo cày giữa đường để xem cái nào ổn nhất
  15. Phuong1836

rido-hung8x Cái thứ nhất, 2 và thứ 3 là thuần ý tưởng của bạn thiết kế. Có lẽ nó ổn nhất vì là ý tưởng của dân degisn
  16. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Thứ nhất khi bạn đã thuê người Design, bạn không nên tham khảo quá nhiều sẽ thay đổi thiết kế logo. Dẫn đến sửa đi sửa lại rất nhiều vẫn không thấy hợp lý.
    Thứ hai là người Design cho bạn sẽ rất bức bội vì chỉnh sửa nhiều. Chỉnh sửa nhiều nhưng chả đâu vào đâu nha.
    Thứ 3: Bạn phải có lập trường riêng của mình, đa số thấy nhiều khách hàng như bạn. càng sửa càng thấy xấu thôi.
  17. Phuong1836

dao duc viet and all Thank các bạn. Thực ra đầu tiên mình chỉ định đưa cái mình sửa lên để mọi người góp ý thôi, những cái sau do desing thiết kế mình tiện thì đưa lên là để các bạn cho ý kiến nên chọn cái nào chữ ko nhằm mục đích để mọi người "ném đá" đâu. Cảm ơn các bạn đã góp ý. Mình và design đã thống nhất chọn được logo rồi.

Ủng hộ diễn đàn