Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giáo trình học PTS còn thiếu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi conmeohen, 12/5/14.

Lượt xem: 2,413

1. conmeohen Thành viên cấp 4

dạ chào các bác, tình hình là em đang theo học bộ giáo trình PTS của KS.Dương Trung Hiếu, quả thật là rất hay và dễ hiễu,qua mò mẫm thực hành theo vài video em cũng đã biết làm vài thao tác đơn giản,thi thoảng cũng tham gia hí hoáy ảnh ọt với ae 4r :D.nhưng tiếc thay đến CD 23 thì bị lỗi mất 3 video cuối (15, 16, 17)~X( dậy về cách chỉnh màu (hiện nay e đang rất đuối phần đó :-<)
    vậy e lập cái thớt này mong có bác nào chia sẻ cho e 3 cái video đó, e rất cảm ơn (đã tìm và down lại nhiều bản rồi cũng ko đc, video youtube lại quá mờ (:|)
    Thank các bác nhiều :like:

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Bạn dò tìm tùm lum ở link dưới này, trên 80 bài của D.T.Hiếu, sẽ có cái bạn tìm, hoặc có cái bạn chưa có, thì cứ xem, muốn down, thì bạn cài Internet Download Manager, chạy IDM trước, và nhảy vào video, sẽ có 1 cột download this Video, ở bên phải gốc trên hiện ra, bạn down loại chất lượng tốt nhất, sẽ là file gốc.

http://www. youtube.com/watch?v=ugO8_7q1H0U&list=PL6D5218B8614A355B

nếu hok tìm dc viedeo đó, thì bạn đưa link của bạn đang học, lên đây đi, các bạn mới biết dò tìm ra file tốt, từ link bạn cho đó.
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/5/14
    conmeohen thích bài viết này
  3. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

mình tìm trên youtube rồi, toàn định dạng 360p coi rất mờ mắt @-).còn đây là link gốc (theo mình biết): http://sinhvienit.net/forum/url/?http://www.fshare.vn/folder/TCQ5NCQX7T
    bìa (còn thiếu mục 14,15,16)
    link youtube:

còn sau đó mình cũng down thêm 5,6 link nữa cũng ko được, tìm trên mạng thì cũng nhiều người bị lỗi 3 video đó T_T
    thank bạn nhóe
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/5/14
  4. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

mình thì theo học thầy gì ấy có nick youtube cafedongduong, thủ thuật hay thôi rồi luôn. chỉ mỗi cái là không có stock, toàn phải mượn anh em diễn đàn thực hành. Bộ có cs3,4,5,6. riêng bản cs5 có 2 bộ sao ý. mình chỉ chú tâm mỗi cs3. mấy cái kia thỉnh thoảng xem mà thích mê. Cái này ông karthus bảo mình.
  5. conmeohen

-Trần Văn Hùng- lại có thêm tài liệu, khi nào có time cũng phải tìm hiểu cái :D.mình thích bộ giáo trình này vì thầy Hiếu giảng rất kĩ, bài bản và chi tiết, rất phù hợp với những người mới bắt đầu tìm hiếu CS như mình.chính vì vậy mình muốn sưu tầm học cho đầy đủ :-<
  6. -Trần Văn Hùng-

mình thích ông thầy của mình vì giọng không lẫn vào đâu được, giải thích cặn kẽ, chỉ ra được cái hay cái chưa được của từng công cụ. Những kĩ thuật ít được đề cập trong pts, có cả video dạy cài unikey nữa chứ =)).
    p/s: trên kia chính là thầy, bạn vào youtube gõ cafedongduong là ra ngay.
  7. -Trần Văn Hùng-

8. conmeohen

-Trần Văn Hùng- ơ sao thế :|.nếu bận thì thi thoảng ôn lại cũng được mà sao mà rời xa?bộ bán laptop ak =)).mình cũng chỉ học cho biết thôi nên cũng ko biết bao giờ thì nghỉ nữa 8-}
    -Trần Văn Hùng- thích bài viết này
  9. conmeohen

ô, vừa vào link youtube của bạn nghe tiếng là nhận ra ngay, cùng 1 thầy thôi bạn ak :)) là KS.Dương trung Hiếu nhé, web đây http://www.duongtrunghieu.com/
    mình sưu tầm khá đầy đủ bài giảng của thầy nhưng vẫn thiếu mấy video kia, ai giúp tui ko :((
  10. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

àh, thì ra chỉ là vụ video 360 pixel, đó là do người úp, máy cùi, đã up file như vậy, thì bạn đâu thể nào yêu cầu 100 điều khó, theo bạn nữa, bạn cứ xem 360 pixel, để hiểu cách làm Photoshop, là dc roài, hok cần phải đua đòi file HD, trong khi người up video, máy cùi, chỉ up 360 pixel.

Nếu bạn muốn chất lượng HD, thì xài cái mẹo dưới này, sẽ có full HD ngon lành :
    bạn kéo video dạt qua 1 bên, mở tiếng lớn lớn, mở Photoshop của bạn lên, khi con chuột của thầy chạy tới đâu, thì bạn nhấn nút tạm dừng, roài đưa con chuột của bạn, cũng để y chan vị trí chổ đó, lại là bên Photoshop màn hình lớn bên này, con mắt thỉ bạn nhìn màn hình Photoshop bên máy bạn, lỗ tai thì nghe giọng nói bên video của thầy, là sẽ có Phim HD, chất lượng ngon lành thoai, hok có gì khó, chúc bạn thành công !
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/5/14
  11. conmeohen

Uhm.thank bạn.thực ra chất lượng 360p tuy mờ nhưng minh vẫn có thể nhận ra thao tác,và video thì cũng chỉ khoảng 10p mà thôi.nhưng thiết nghĩ có người up video lên có nghĩa là có người có bản HD nên mình muốn sưu tầm thêm cho thằng e nó học.chắc trong 4r mình ít người biết đến bộ giáo trình này thì phải,đành vậy thôi,dù sao cũng cảm ơn bạn rất nhiều
    tranvan.muon thích bài viết này
  12. a Koi

a Koi Thành viên cấp 2

cha, cd23 của em mở ko ra luôn :v

Ủng hộ diễn đàn