Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giúp đở về action

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi rungtram2014, 24/3/15.

Lượt xem: 2,732

1. rungtram2014 Thành viên cấp 4

...
  2. linh.thuylinh

linh.thuylinh Mới đăng kí

ko có pass giải nén làm sao mà chạy thử giúp bạn được chứ......????
  3. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

mình quên
    pass: Yc123456c
  4. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Cái này mình có rồi .bạn add tât cả các file vào PS ,các file đi theo thường là 1file atn ( action) file brush abr...
    Sau đó theo hướng dẫn của nó ( Bạn open file text copy vào google dịch ,good sẽ dịch ra ) rồi theo thứ tự mà làm thôi
    Vì lâu quá nên mình không tìm lại được action này trong máy nữa.Có thắc mắc gì cứ hỏi thêm bạn nhé
    rungtram2014 thích bài viết này
  5. linh.thuylinh

linh.thuylinh Mới đăng kí

Bạn Load Stitch-brush và fabric-patterns sau đó cắt rỗng hết background chỉ chừa lại hình cần mẫu thôi, sau đó chạy action bình thường. Có file pdf hướng dẫn đó bạn.
  6. rungtram2014

xuanlocshop ơi mình có úp sẳng link action bạn download về làm và ghi lại cho minh xin đoan video nhé
    thank bạn
  7. hoangng102

hoangng102 Thành viên cấp 1

Minh vừa test cái này, thấy cũng ko khó khăn gì lắm
    đầu tiên add 3 files cần thiết pattern (.pat) action (.atn) và brush (.abr).
    sau đó khi sử dụng thì apply cho từng layer hoặc từng vùng chọn. tuỳ thuộc vào tên của layer mà dùng cho chính xác.
    Khi chạy 1 action nào đó mà nó ra các dialogue cần nhập thông số thì chứ để default hoặc set linh tinh cho hiểu :D
    Cuối cung khi nó ra 1 cái dialogue mà bảo stop rồi chọn rush bla bla...thì chứ chọn ok, dùng brush quẹt quẹt mấy cái rồi nhấn tiếp nút play action là dc :)

Có gì ko hiểu nữa thì hú :)
    rungtram2014 thích bài viết này
  8. xuanlocshop

Trả lời bạn rằng tự mình cố gắng nhé...vì mình không có nhiều thời gian ghi lại video -Nếu có làm mình không làm free cho có vụ này đâu...trong giới hạn của mình thôi .Mình là dân a-ma-tơ...
    Mình nhớ không lầm trang: http://www.psd-dude.com/ nó có hướng dẫn cả về chử viết lẫn video nữa về cái action này
    Mình hay vào đó học làm -Bạn vào tìm hiểu mà làm theo .Cái này là dắt tận tay.
    Chỉ tận chổ cho bạn lun rùi đó.
    Hãy hiểu cho 1 điều miễn phí có ....giới hạn ......
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/3/15
  9. rungtram2014

thank bạn
    mình thấy hơi to mò nên mới hỏi vậy thôi chứ mình cũng không làm công việc gì liên quan tới nó đâu
  10. xuanlocshop

Cũng như bạn mình cũng yêu thích đồ hoạ...từ con số không biết gì
    Cách học của mình như sau: (nói thật mình làm nghề chăn nuôi heo )
    Mình vào google tìm các trang hướng dẫn về đồ hoạ mình xem bên góc phải nó thường hay có phần tiếng việt tạm dịch là nhận bản tin bằng email.Mình đăng kí rồi kích hoạt Email - Ban ngày đi làm ban đêm về mở máy lên vọc đến 1 -2 h ngày nào cũng vậy
    Nếu bạn cũng yêu thích thữ cách mình làm xem
    Khi nào bí quá mới nhờ vả người khác
  11. rungtram2014

nói thật từ khi mình bước vào diễn đàn cho đến bây giờ mình chỉ có tặng chứ chưa có nhờ ai bạn ơi
    còn cái chuyện action mính nó hay hay mình hỏi cho biết vậy thôi chứ không liên quan gì tới công việc của mình
    thank bạn đã chia sẽ ý kiến
    KienTinhTinh thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn