Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin giúp về tạo 1 video làm back ground cho 1 video

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi hienphan, 23/4/13.

Lượt xem: 2,447

1. hienphan Mới đăng kí

mình đang tập làm video nên k rõ cách làm như clip này như thế nào và gọi là kĩ xảo gì. xin mọi người giúp đỡ . dùng corel và magix có làm đc ko ạ

...
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

3. taquangchung

taquangchung Mới đăng kí

ko biết video này làm bằng phần mềm gì nhỉ mình đang tập tọe làm theo mà chẳng ra hồn gì cả
  4. DxJamB

DxJamB Mới đăng kí

Bạn dùng phần mềm gì để làm video?
    Mình dùng sony vegas
    Lâu không dùng nên cũng không nhớ rõ lắm, nhưng mấy cái này đơn thuần là bạn để 2 video ở cùng 1 line, video làm nền dùng 1 hiệu ứng làm mờ có sẵn trong mục fx
  5. trews92

trews92 Mới đăng kí

cái này làm bằng Adobe After Effects được đó bạn, 2 clip trên 2 layer khác nhau , dùng mask lên layer ở trên

Ủng hộ diễn đàn