Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin góp ý cho logo shop thời trang Rose Hồng Gai House

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi socthanh, 11/12/13.

Lượt xem: 4,553

1. socthanh Thành viên cấp 1

Mình đang làm logo cho shop Rose Hồng Gai House. Mong các bạn góp ý cho logo này của mình, Hồng Gai House là shop kinh doanh về thời trang, tập trung vào khách hàng nữ, cao cấp, sắp tới mở rộng cả kinh doanh mỹ phẩm.
    (mình để background màu tím đậm, sao sau khi up hình nó chuyển thành màu xanh :( )

...
  2. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

vô cùng không ấn tượng bạn ạ
  3. socthanh

socthanh Thành viên cấp 1

mong bạn góp ý thêm, để mình chỉnh sửa!
  4. JasonT

JasonT Thành viên cấp 1

hình như mình từng thấy kiểu logo giống vậy ở đâu rồi thì phải :-/
  5. KenNguyen93

KenNguyen93 Thành viên cấp 2

Logo không ấn tượng
  6. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

* Mình góp ý là, không nên dùng kiểu logo text cách điệu thành hình thế này.
    _Thứ nhất, font chữ bạn chọn quá mảnh và dài >> lúc in logo cỡ nhỏ thì gặp khó khăn, nhất là in lên quần áo ... ko thể nhìn thấy được logo.
    _ Thứ hai: logo 1 màu> quá đơn điệu
    _ Thứ ba: phần chính của logo quá giống với phần phụ (house) không phân biệt thứ cấp rõ ràng, gây dễ gây nhầm lẫn trong quá trình tạo dựng thương hiệu sau này.
    _ Thứ tư: ba cái lá đầu tiên quá gượng ép và vô duyên.
    _ Thứ năm: chưa có trade mark.

** Cách khắc phục: bỏ phương án này đi, làm lại cái khác.
    *** Gợi ý: Logo gồm 2 phần, hình và chữ rõ rệt. Phần nhận diện là 1 bông hoa hồng (mà có 1 tỷ cách khác, cứ gì phải là bông hoa hồng.. Bạn bị bó hẹp bởi suy nghĩ. Nên đi đọc một vài bài thơ, tìm ý... hoặc đi ra ngoài đường kèm cây bút chì và quyển note. Nhiều khi ý tưởng không nằm trên bàn giấy), cách điệu hoặc thế nào tùy bạn. Phần thứ 2 là phần chữ, đặt cạnh hoặc dưới nhằm gọi tên và giải thích cho cái bông hoa kia.
    Chúc bạn may mắn lần sau :v
    anhtun9x, socthanhvũ ngọc dũng thích bài viết này.
  7. socthanh

socthanh Thành viên cấp 1

cảm ơn Justin Nguyễn rất nhiều, vì những lời góp ý chân thành và sâu sắc, mình sẻ thử 1 logo khác!
  8. Sue49

Sue49 Mới đăng kí

theo mình mấy tông màu có tối giản quá nên ko hề gây bắt mắt chút nào

Ủng hộ diễn đàn