Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin góp ý logo quán ăn, thức uống

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi juanli, 26/11/14.

Lượt xem: 6,096

1. juanli Mới đăng kí

Cám ơn mọi người đã góp ý ạ :D.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/5/15
  2. HoàngHuy

HoàngHuy Thành viên cấp 2

Mình thấy cái hình thoi nó có cảm giác hơi yếu, và bạn thử một vài font chữ khác xem
    juanli thích bài viết này
  3. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Ý kiến cá nhân của mình:
    Cái hình nón đầu bếp chưa rõ ràng, bạn nên vẽ lại cho giống hơn. Cái nơ quá nhỏ và vị trí đặt cái nơ vậy người ta chưa hiểu nó liên quan như thế nào. Nếu nó ngang hàng với cái nón thì nên tách ra để dưới cái nón.
    Phần chữ không biết có phải bạn sửa quá nhiều hay không mà phần móc của chữ a và n không đồng nhất, nhất là chỗ chữ n nhìn giống bị lỗi, các nét bo tròn cũng không giống nhau giữa các chữ.
    Màu sắc bạn dùng thì ổn rồi. Logo bạn thử để nó một mình xem, đâu nhất thiết phải bỏ vào một hình như vậy.
    greenwind007, juanlimuadong2312 thích bài viết này.
  4. Kửng

Kửng Thành viên cấp 2

Mình thì tôn trọng thiết kế cũng như màu sắc phong thủy, tuy nhiên bạn thử phá cách đổi vị trí chiếc nơ hoặc nón cho giống một người đầu bếp xem sao nhé :)

5. doanhaitu

Nếu vậy thì bạn có thử font khác chưa, mình thấy font đó thực sự không ổn.
    Còn cái nón thì ý mình là rõ ràng hơn chút, ví dụ một số mẫu tham khảo:
  6. doanhaitu

juanli theo mình thì khá hơn, vì nó đơn giản gọn gàng hơn. Nhưng cái nơ vẫn chưa hợp lý lắm, thu nhỏ hoặc nhìn xa thì khó nhận ra đó là gì, theo mình nên tìm đặt cái nơ ở chỗ khác, đồng thời cho nó to lên và rõ ràng hơn chút, vị trí đặt thì để bạn quyết định. Còn nữa, mình thấy phần chữ nó hơi bị lệch về bên phải so với cái hình thoi, chắc là bạn canh giữa tự động nhưng bạn nên điều chỉnh lại chút vì chữ J tạo cảm giác nó nhỏ hơn và lệch so với các chữ khác.
  7. thachtran

thachtran Thành viên cấp 1

bạn có thể thêm một tí cách điệu cho cái nón nhá tốt nhất ẩm thực thì mình nên tạo điểm nhấn mạnh mẽ thêm 1 tí nữa có thể cách điệu một hàm râu móc phía dưới cái nón xem sao
  8. PimPo

PimPo Thành viên cấp 1

Thử vẽ cái mủ cho nó đội đên đầu chử "A" hoặc "J" thử xem ổn hơn không bạn.
  9. namnh94

namnh94 Thành viên cấp 1

mình nghĩ chỉ cần chữ + cái mũ cho rõ ràng vs tỉ lệ tý là đc cái background ngoài nó kiểu gì ý

Ủng hộ diễn đàn