Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin góp ý Logo website bán hàng làm đẹp, chăm sóc sức khỏe nguồn gốc thiên nhiên

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Teka, 24/10/14.

Lượt xem: 2,982

1. Teka Mới đăng kí

Mình mới tìm hiểu AI để vẽ nên kỹ thuật còn yếu, nhờ anh em góp ý để hoàn thiện hơn ạ.
    Sản phẩm chủ yếu làm từ Oliu nên mình đặt tên shop là Oliu luôn. Do cần sử dụng in, đóng dấu,.. trên nhiều chất liệu nên mình làm dạng phẳng đường nét đơn giản.
    Ở đây mình có 2 dạng 1 hình chỉ có trái Oliu để làm icon, avatar, còn 1 hình kết hợp với chữ.
    Nhìn giống bắt chước Apple ấy nhỉ :) thật ra lúc đầu mình ko cố tình, làm xong nhìn lại mới thấy hehe.
    Cảm ơn anh em đã xem qua!

...
  2. Hoanquangnam

Hoanquangnam Thành viên cấp 1

Mình góp ý tý nha..theo mình thì logo dưới ok hơn cứng cáp nhưng có dòng chữ sẽ thấy mềm mại ra...nhưng mình thấy dấu chấm của chữ i có hình trái oliu gi đó ko cần thiết..vì hình đó đã có phía trước rồi lạp lại không đươc5 hay....thứ 2 chi tiết dấu chấm nhỏ mà có chi tiết cái lá ở trên(mình dag nói dấu chấm của chử i) nhỏ vậy khi in nó sẽ hạn chế...mình nói rõ hơn là ví dụ in offset thì ok nhưng khi in flexo hay cạo lụa..sẽ ko ra được chi tiết (p/s: khoang cách giữa hình oliu và chữ bạn có thể cho khoảng cách thêm chút xíu nữa sẽ an toàn trong in ấn..khỏi sợ chị dính)
    Teka thích bài viết này
  3. Teka

Teka Mới đăng kí

Cảm ơn góp ý của bạn, mình sẽ nghiên cứu lại 2 chỗ bạn nói.
    Hoanquangnam thích bài viết này
  4. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

khá đơn điệu :) mặc dù mình cũng mới học AI hoho
    Teka thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn