Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin góp ý về cái Brochure

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Bao, 27/11/12.

Lượt xem: 4,594

1. Bao Thành viên cấp 2

Tình hình là mình đang thiết kế cái brochure cho bài đồ án... nhưng vì từ trước giờ chưa làm Brochure nên ko có kinh nghiệm
    mình đã thiết kế song cả 2 mặt nhưng mà lại ko biết phải cho hình ảnh như thế nào vào mặt trong cho phù hợp.
    Mình đang làm Brochure cho một shop Flower

Đây là măt trong của mình, các bạn có thể cho mình ý kiến nên đặt thông tin và hình ảnh như thế nào được ko... Ví Dụ như có nên thêm hình ảnh minh họa nữa không, sắp xếp như thế nào cho phù hợp... mình đang bí ở phần này

Và đây là mặt ngoài của mình, đã hoàn chỉnh... chỉ xin góp ý mặt trong

Xin cám ơn các bác

...
    thaituan_boy_dt thích bài viết này
  2. viettruong

viettruong Thành viên cấp 1

background đậm ko đc đẹp cho lắm!
  3. Bao

Bao Thành viên cấp 2

cám ơn bạn đã góp ý... cái này mình đã nộp rồi... cộng thêm 1 số sản phẩm khác nữa.. mình được 8đ cho bài thiết kế này :D
  4. Kel Media

Kel Media Thành viên cấp 2

Font chữ không hay lắm, với lại màu font với back đi cùng nhau khó đọc quá.
  5. Bao

Bao Thành viên cấp 2

uhm... cũng có 1 người nói giống như bạn, và mình đã thay đồi rồi, ko còn font chữ đó nữa... màu font với back cũng giễ nhìn mà bạn... như vậy nó mới phù hợp chứ... theo bạn thì nên cho màu gì
  6. Kel Media

Mình nghĩ bạn nên phối đậm nhạt, nếu như dùng tone chủ đạo là xanh thì cho chữ lẫn back đều xanh nhưng đậm nhạt tương phản nhau :D
  7. Bao

Bao Thành viên cấp 2

uhm.. thì đúng rồi... mình đâu có sử dụng 1 tông màu cho chữ với back đâu... có đậm nhạt đấy chứ... trên máy của mình vẫn thấy có độ tương phản giữa chữ với back mà...:D
  8. Kel Media

Ý mình là dùng 1 tone màu cho chữ và back luôn ấy :D
  9. Bao

Bao Thành viên cấp 2

à... tks bác... mỗi người 1 ý tưởng riêng mà hihi... :D dù sao thì bài này cũng đã nộp rồi... hôm lập topic này chả thấy ma nào vào chém để còn sữa... :D phải như bác góp ý sớm thì sữa rồi
  10. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

brochure cũng ok đó, chỉ có cái là chữ nhìu quá.........người ta vừa nhìn là ngán đọc hết info rùi :)
    Bao thích bài viết này
  11. tungchuyentq

tungchuyentq Thành viên cấp 1

hình ở bìa có vẻ khó hình dung wá( hoặc nó chẳng có nghĩa j cả) @@ shop hoa lấy màu nóng làm chính có vẻ hợp hơn. phần nội dung nêu ý chính thì nên tab đầu dòng căn lề 2 bên. kèm theo kiểu gạch đầu dòng liệt kê thì dễ đọc hơn kiểu văn xuôi tnày. :P
    (nói nhảm đấy)
    Bao thích bài viết này
  12. bonbon92

bonbon92 Thành viên cấp 1

kiểu chữ hơi "dày", với mấy hình kèm theo ko đẹp lắm :3
    Được cái background dễ cảm tình, mình thích màu xanh đậm như thế
    Bao thích bài viết này
  13. Bao

Bao Thành viên cấp 2

chữ nhiều hả... vậy mà mình cứ lo sợ là ít đấy... vì hình như brochure là cái đề truyền tải thông tin nhiều nhất ( theo mình nghĩ là vậy )... chắc là dzo mình chưa biết sắp xếp bố cục nên vậy... với lại mình chưa có kinh nghiệm trong việc làm brochure.. đây là lần đầu tiên :D
  14. Bao

Bao Thành viên cấp 2

ý bạn nói hình nào bạn... mặt ngoài thì mình lấy biểu tượng hoa hồng làm trang trí và đó cũng là hình logo của mình, 2 mặt còn lại thì hình hoa văn, cũng phù hợp với chủ đề mà bạn... sao lại nói không có ý nghĩa.. còn cái hình có nhiều hình chữ nhật nhỏ ở góc kia là mình lấy từ hình logo ( logo hình chữ nhật đó bạn )... vì mình thấy chỗ đó còn trống nên đề vô :D
    chưa có kinh nghiệm lắm về brochure :D
    còn về phần màu thì dzo đây là shop bán hoa nên mình lấy màu xanh làm chủ đạo, màu của lá cây.. thể hiện sự tươi mát... chứ lấy màu nóng thì ko hợp
    tungchuyentq thích bài viết này
  15. HSP

HSP Thành viên cấp 4

e thấy giống như là đang trình bày văn hơn là quảng cáo thông tin cho shop hoa :D
  16. Bao

Bao Thành viên cấp 2

bạn có đọc kĩ phần mình nêu đầu tiên không... mình nói là không biết đặt thông tin với hình ảnh như thế nào... cái mặt trong đó... và mình cũng nói là chưa biết làm brochure như thế nào... còn thông tin thì mình copy đại trên web rồi để vô thôi.
  17. tungchuyentq

tungchuyentq Thành viên cấp 1

b nói là bông hồng mình mới hìh dug ra đấy. :( tối dạ wá. :P thôg cảm nhé. :)) b cho nó màu hồg có fải dễ hơn tí k @@. :P
  18. HSP

HSP Thành viên cấp 4

:)) thì e có nói gì đâu bác xin góp ý như tiêu đề thì e góp ý thoai :)) quăng cái demo bên 2pic kia cũng làm TFB cho bác tham khảo cách trình bày

Bao thích bài viết này
  19. Bao

Bao Thành viên cấp 2

trời... nhìn zị mà ko ra hoa hồng sao :D.. cách điệu xíu...
    bạn tưởng tượng xem... nếu cho nó màu hồng thì có phù hợp ko... đâu nhất thiết phải theo đúng màu của hoa hồng đâu bạn:D... thiết kế mà.. phải biết kết hợp màu sắc chứ :D
  20. Bao

Bao Thành viên cấp 2

tks... sẽ tham khảo thêm nhiều :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn