Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hiệu ứng xuất hiện và biến mất để làm phim

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi ngochoaitn, 15/5/13.

Lượt xem: 16,092

1. ngochoaitn Thành viên cấp 1

Chào mọi người em là thành viên mới ạ...em đang tập làm hiệu video biến mất và xuất hiện (cụ thể là video phân thân) nhưng cái hiệu ứng (gần như kiều khói để cho giống mình dùng phép thuật) cho video đấy em không biết kiếm ở đâu...anh nào có hiệu ứng đó chia sẻ cho em với đc không ạ, em cảm ơn rất rất nhìu. Làm xong em úp khoe mọi người lun!

...
  2. Trần Trọng Phong

Trần Trọng Phong Thành viên cấp 2

lạy thánh, thím search "đọn thổ với áp tơ i phẹc" nhé
  3. ngochoaitn

ngochoaitn Thành viên cấp 1

Em tìm rùi nhưng toàn ra video hướng dẫn anh ạ hicc anh chỉ em link tải cái hiệu ứng luôn đc không ạ...em mới dùng cái này nên chưa có kinh nghiệm hic em cảm ơn nhiều
  4. Trần Trọng Phong

5. ngochoaitn

hix giúp em đi hay là anh lười...tìm link cho em cung đc mà
  6. tomovn

tomovn Thành viên cấp 1

Bạn ơi, bạn nên học dần dần thì sẽ tự mình làm được thôi mà. Chứ thiếu kiến thức nền cũng khó tạo ra sản phẩm hoàn chình cho dù có Project sẵn bạn à. :D
    minh.wingeast thích bài viết này
  7. ngochoaitn

T_T cái nì khó giúp thế sao:(
  8. ngochoaitn

Em tìm đc mỗi cái hiệu ứng của cái thằng nào ấy...hình như có nhưng file tân 14GB tải bao giờ cho xong@!
  9. mono

mono Thành viên cấp 2

bạn muốn làm phim bạn có đam mê sẽ down xong
    minh.wingeast thích bài viết này
  10. Trần Trọng Phong

mgrminh.wingeast thích bài viết này.
  11. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

lên youtube, search mấy hiệu ứng nightcrawler ấy
  12. ngochoaitn

@!
    1. dữ quá em có mấy cái độn thổ rùi (hỏi bên vn-zoom họ đưa lun, nhanh lắm) nhưng chưa thỏa mãn lắm em muốn cái hiệu ứng phân thân như trong phim naruto ấy hì (ai xem qua chắc biết)

2. mạng nhà em hơi cùi có 200kb/s hicc đợi tải xong chắc hết đam mê mất...

3. Khóa học mà bác Phong share em cảm ơn nha, hì chắc em sẽ đk hì

4. mà thật sự không rõ là các bác ém hàng hay không có...nhưng ai làm AE chắc hẳn có bộ action essentials (khói, lửa, đạn,...) mà...sao không chịu share em :(( (như bên zn-zoom hỏi cái có hàng lun)@!
  13. Trần Trọng Phong

14. Trần Trọng Phong

15. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Bộ đó có mà rất nặng. Nếu tải đúng bộ gốc về thì cũng vài chục gb, 1 cái hiệu ứng có mười mấy giây cũng vài trăm mb.
    Hiệu ứng phân thân kiểu naruto là thế nào. Mình mới chỉ làm thử cái hiệu ứng bắn súng, jumper, nightcrawler :3 :3
  16. ngochoaitn

hiệu ứng mà xuất hiện xong có khỏi tỏa xung quanh người ý ạ
  17. tomovn

tomovn Thành viên cấp 1

Những hiệu ứng như thế thường thuộc vào hàng đắt tiền bạn à. Tức là không phải ai cũng tạo ra được. Người ta có thể share cho bạn những project đơn giản chứ mấy ai có thể share cho bạn những project pờ rồ như thế? Mình thiết nghĩ bạn nên học cách làm AE và tự mình tạo ra hiệu ứng đấy thì tốt hơn. Nếu chỉ muốn tận dụng công sức của người khác để đưa vào sản phẩm của mình thì có lẽ bạn nên bỏ tiền :D
  18. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

Kiểu này ah
  19. ngochoaitn

vâng cái màu tím như bác nishigami ý ạ...bác có cái đó không share e với ạ...
  20. HTRC

HTRC Thành viên cấp 3

ngochoaitn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn