Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hình cái vòng tròn của lens 15-55mm

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Thanh Pham, 25/11/12.

Lượt xem: 2,671

1. Thanh Pham Mới đăng kí

Tình hình là em đang tính làm cái này để chụp bokeh mà ko có template của lens 15-55mm để cắt. Bác nào có cái hình vòng tròn của lens 15-55 giúp em, in xong cắt ra :D

...
  2. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

15-55mm là lens gì lạ vậy nhỉ :-s
  3. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

bạn nói cái vòng tròn nào vậy ? =))
  4. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

cái này đơn giãn, tự làm dc mà
  5. Vũ Tâm

Vũ Tâm Thành viên cấp 2

Chắc dùng auto cad vẽ là chuẩn đấy
  6. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Dùng giấy đen và dao dọc giấy thôi, làm gì mà phức tạp hóa vậy :-s
  7. vietthanh1206

vietthanh1206 Thành viên cấp 2

18-55* ...
  8. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

:) DIY =D>Nhưng chưa tính hết các khả năng ;)
  9. KevinnVuu

KevinnVuu Mới đăng kí

lens kit 18-55 fi 58 bạn nhé. cắt giấy bìa đen hình tròn có đường kính 58mm. vẽ hình ở giữ lên. dùng dao đục hoặc dao rọc giấy cắt thôi. k muốn mất công thì ra cac cửa hàng quà tặng mua cái đục lỗ hình tàm 20-30k/1c nhưng mà hơi hiếm. htrc mình mua ở Tô Hiệu (HN).
  10. Li Co

Li Co Thành viên cấp 1

cái này đơn giản thôi.
    mình cũng dùng Kit với hay chụp bokeh nên cũng hay làm :P
    len kit 18-55 có đường kính ống là 58.
    để cắt hình tròn chuẩn thì bạn mua 1 cái compa cắt. cái này ở mấy quầy bán dụng cụ có nhiều. rồi về quay 1 cái là có ngay hình tròn hoàn hào :D
    còn hình bokeh thì bạn có thể dùng dao cắt, hoặc mua mấy cái đục lỗ về đục cho nhanh.

Ủng hộ diễn đàn