Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi làm sao để xóa người ra khỏi ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tony_Pery, 28/12/13.

Lượt xem: 4,445

1. Tony_Pery Mới đăng kí

Như tiêu đề:
    có ai hướng dẫn mình cách xóa người ra khỏi một ảnh nào đó không ạ
    ví dụ như ảnh nè:)) [​IMG]

Hoặc những ảnh phức tạp hơn ai biết giúp mình với
    Tkank trước :) hi

...
  2. Phạm Anh Quốc

Phạm Anh Quốc Thành viên cấp 2

hóng thánh biết cách làm , tui cũng đang k biết xóa vật , người ra khỏi ảnh đâu :D
  3. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Trời đất bây h mà còn hỏi cái ni nếu search google có vài chục cách -còn dùng PS thì xài Content Aware như sau
    1'/Mở PS và hình lên
    2/Bấm P(pentool) số 1
    3/Vẽ vòng vòng cái hình muốn xoá-khi giáp vòng nhớ để mối nối vừa khit ví dụ từ điểm a ta vẽ vòng vòng c b d... giáp lại ngay điểm a số 2
    4./Bấm chuột phải bảng layer hiện ra ta chọn Make selection-bấm OK số 3

5./Vào edit ở trền -Ps xổ ra 1 dòng ta chọn fill hình số 4

6/Bảng Fill hiện ra ta chọn chức năng Conten Aware- bấm Okie hình số 5 (Chú ý lúc dùng pen tool nếu ta vẽ vòng tròn quanh hình không giáp mối đểm a thì chức năng Conten Aware hiển thị mờ-ta hiểu là chức năng này ko sử dụng được ta làm lại bước 1)
    Vậy là hình biến mất

Chưa hiểu thì seach google nhé bài này nhiều anh chị chỉ rồi
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/12/13
    Phạm Anh Quốc thích bài viết này
  4. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

cái này gu gồ search cả đống
  5. bad1223

bad1223 Thành viên cấp 1

Của bạn nè !!!!
  6. Mèo Đen vl

Mèo Đen vl Mới đăng kí

cái này còn tùy vào tư duy, khả năng sáng tạo của từng người, khi nào bạn học đc nguyên lí layer đè trên layer là như nào thì bạn tự khắc làm được
  7. Tony_Pery

Tony_Pery Mới đăng kí

xuanlocshop bạn ơi cái nè thì mình biết mà tùy theo ảnh thôi có ảnh phức tập mình làm không được
  8. Tony_Pery

Tony_Pery Mới đăng kí

Bad hiihi tks bạn nhưng đây mình chỉ lấy ảnh ví dụ hi
    nhưng những ảnh phức tập nhiều chi tiết khó thì phải làm sao
  9. Phạm Anh Quốc

Phạm Anh Quốc Thành viên cấp 2

làm sao để bảng Make selection hiện ra ? :/
  10. hoanglee1593

hoanglee1593 Thành viên cấp 1

Phạm Anh Quốc
    cái này có nhiều cách tách. tùy mod muốn tách khó hay dễ. áp dụng nhiều kiểu.
    có thể dùng Clone Stamp tool , kiểu bác xuanlocshop cũng đc,
    để hiện bảng Make selection ta bấm chuột phải vào bảng layer
    seach ông Lưng gồ cả tỉ hướng dẫn :D
  11. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Cách xoá này theo mình là cách hay nhất và cao cấp nhất-bạn nên nhớ 1 điều thôi đó là PS dùng những phần gần hình ảnh gần nhất để lấp vào chổ trống vừa xoá theo thuật toán thông minh của PS.Vì vậy những màu gần giống màu vùng mình vừa xoá sẽ thế chổ cho vùng vừa xoá.Nhiều màu thì chia nhỏ ra -xoá từng vùng thôi bạn àk.Có thể dùng cục tẩy E hổ trợ nhé. Đây là bộ chủ lực mới của PS CC nên mình nghĩ là cách hay nhất.Tất nhiên bạn muốn thành công chủ yếu là tự mày mò học hỏi là chính PS cũng như cây đàn ghita 10 người cầm lên thì đàn 10 kiểu- nhưng mục đích duy nhất vẫn là đem cái hay cái đẹp cho cuộc sống.Chúc bạn mau thành công
  12. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

Clone Stamp là cách đơn giản dễ dùng nhất @@
  13. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Biết thêm một phương pháp cũng tốt, làm theo cách của xuanlocshop cũng hay, nhưng mình làm thì lúc chọn menu "edit" cái lệnh fill toàn bị mờ nên không chọn được, không biết tại sao ?
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/12/13

Ủng hộ diễn đàn