Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi ngốc 1 chút cách cho 2 bức ảnh khác nhau vào PS như hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi VuBaHung, 28/2/15.

Lượt xem: 2,259

1. VuBaHung Mới đăng kí

Background và Layer 1 là 2 hình ảnh hoàn toàn khác nhau. Rất vui mừng nếu đc sự giúp đỡ của mọi người :) [​IMG]

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/2/15
  2. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Như hình đâu kh thấy vậy thớt.
  3. VuBaHung

VuBaHung Mới đăng kí

[​IMG][/IMG]
  4. VuBaHung

VuBaHung Mới đăng kí

5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

đăng ảnh cũng sai, hộ bạn cái ảnh vậy

6. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

Cách mình vẫn dùng là mở 2 hình một lúc, rồi kéo hình từ cửa sổ làm việc này sang cửa sổ làm việc kia thôi. (Kéo đơn thuần đó)
  7. hoangng102

hoangng102 Thành viên cấp 1

có nhiều cách mà
    1. kéo thả hình vào cửa sổ PS đang làm việc nó sẽ tự thành 1 cái layer mới, layer này sẽ là smart object nên có thể click phải lên layer > rasterize.
    2. nhấn ctrl+O mở cái hình muốn đặt vào layer 1, nhấn liên tiếp các phím sau: ctrl+A, ctrl + C, Ctrl+W , ctrl+Shift+N, Ctrl+V
  8. VuBaHung

VuBaHung Mới đăng kí

Vấn đề là e muốn đặt 1 cái hình khác vào layer 1 đó. E kéo các kiểu rùi nhưng ko được bác ạ :(
  9. VuBaHung

VuBaHung Mới đăng kí

E đang dùng PS CS6
  10. _phong_thu_cuc_

Bạn muốn 2 hình trong 1 layer? Khó hiểu nhỉ?
  11. hoangng102

mình chưa hiểu ý bạn hỏi lắm. Nếu chỉ đơn thuần muốn có 1 cái hình khác chẳng hạn quả táo vào layer 1 đó thì mở cái hình quả táo lên nhấn ctrl +a, ctrl+c rồi chuyển chọn layer 1, ctrl+v là xong mà. hoặc nếu bạn muốn có 1 cái ô giống cái layer 1 đặt kế bên nó thì xin thưa nó chỉ có thể là mask thôi =))
  12. VuBaHung

VuBaHung Mới đăng kí

Ý của cậu là giữ chuột và di chuyển xuống, qua lại rùi thả vào các thanh khác đúng ko ạ. Mình thử rùi nhung ko có đc :(
  13. hoangng102

lậy hồn... MỞ là ctrl +O. còn kéo thả là kéo từ windows explorer ấy
  14. _phong_thu_cuc_

Bạn mở ra rồi chọn move tool (v) rồi kéo hình sang cửa sổ cần. Lúc kéo thì nhớ kéo lên thanh ghi tên (mũi tên đỏ bên trên của bạn đó) giữ 1 lúc đợi cửa sổ đó hiện ra rồi thả vào là được.
  15. VuBaHung

VuBaHung Mới đăng kí

Rất cảm ơn 2 bác. E đã làm được. :))
  16. longcontk7

longcontk7 Thành viên cấp 1

bó tay, quả thật nghịch pts có rất nhiều cái hài :3
  17. oaiprobq

oaiprobq Mới đăng kí

Các bạn cao siêu quá, bạn mở 1 hình trước rồi vào file => place => chọn ảnh ok :D

Ủng hộ diễn đàn