Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi phần mềm làm ảnh 3D

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi ngocdo, 28/10/13.

Lượt xem: 2,700

1. ngocdo Thành viên cấp 2

đúng như tiêu đề, em muốn có 1 phần mềm làm ảnh 3d cho người mới học " nhưng cũng phải phần mềm nào nó chuyên nghiệp tí "
    bác nào biết phần mềm nào phù hợp cho người mới nhưng không kém phần chuyên nghiệp thì chỉ dùng em với nhé
    cảm ơn các thím

...
    FMP thích bài viết này
  2. khang0238

khang0238 Thành viên cấp 2

Cinema 4D :v
  3. ngocdo

ngocdo Thành viên cấp 2

cái đấy cao quá. mà máy tính mình cấu hình thấp dùng cái ý cũng ngại
  4. ngocdo

ngocdo Thành viên cấp 2

mình chỉ cần để làm ảnh thôi
  5. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Làm ảnh hiệu ứng 3D hay dựng 3D ?
    Muốn nhẹ bạn xài Blender miễn phí nhé
  6. ngocdo

ngocdo Thành viên cấp 2

mình chỉ làm ảnh thôi bạn ak
  7. ngocdo

ngocdo Thành viên cấp 2

Blender ak, ok thank bạn nhé. mình thử cái xem nào :)
  8. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Blender nhẹ nhưng không dễ lắm đâu. Dùng 4d bạn có thể tự mò. Dùng Poser có những model mẫu sẵn, chỉ cần set up scene rồi render, phần mềm này nặng. Dùng Aurora 3D để làm text 3D nhanh gọn. Ngoài ra bạn có thể thử Google sketchup
    FMPngocdo thích bài viết này.
  9. ngocdo

ngocdo Thành viên cấp 2

ok mình sẽ thử blender vì mình cài nó xong rồi. hihi nếu có tài liệu hay gì về cái này thì gửi vào đây giúp mình với nhá, thanks you

Ủng hộ diễn đàn