Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi về cách blend màu như ảnh...

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nhozkuluz, 30/11/13.

Lượt xem: 3,614

1. nhozkuluz Mới đăng kí

Lượt thảo 1 số nhiếp ảnh gia này nọ trên fb thì mình có lượm lặt được 1 số ảnh rất đẹp và muốn nhờ vả các các thủ trên đây cách blend màu cho ảnh như thế này ạ :3 ( ảnh được chụp với canon 5D3 135L)

...
    Tiểu Hihi thích bài viết này
  2. nhozkuluz

nhozkuluz Mới đăng kí

hic :( không cao thủ nào giúp e được ạ??? :(
  3. nhozkuluz

nhozkuluz Mới đăng kí

Mọi người giúp e với, lượt coi cũng nhiều mà k thấy ai cmt gì hết :(
  4. leewake

leewake Thành viên cấp 2

bạn có stock ngược nắng k hoặc là có stock như trên ảnh ^^ mình sẽ giúp
  5. nhozkuluz

nhozkuluz Mới đăng kí

leewake e chỉ có tấm này, đã qua chỉnh sữa này nọ nhưng là màu gốc nên có thể blend trên hình này..
    Mong bác giúp e nhé, đa tạ bác nhiều :3 :)
  6. leewake

leewake Thành viên cấp 2

bạn phải hiểu màu sắc bạn yêu cầu là stock ngược nắng ,stock này ko có nắng làm sao ra màu đó đc
  7. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Được ko bạn :

Tiểu Hihihuydosg2008 thích bài viết này.
  8. huydosg2008

huydosg2008 Thành viên cấp 1

Bác thiên ma làm good quá. bác share cách làm được k ?? thank!​
  9. tienquy9x

tienquy9x Thành viên cấp 2

mình thử cái, mặc dù ko đc giống lắm :))

10. nhozkuluz

nhozkuluz Mới đăng kí

Bác Thiên Ma bác blend hay quá :) mà làm sao cho phần cỏ lên màu vàng cháy sém đen như hình mẫu thì tuyệt :) bác cho e cái chỉ dẫn với nhé
    Em k có ảnh stock mà ngược nắng nên mấy bác thông cảm :(
  11. Bằng Hoa

Bằng Hoa Thành viên cấp 1

Cái cỏ bị cháy là khi chụp nó như vậy rồi, sau blend thêm cho rực rỡ thôi[​IMG]
  12. Bằng Hoa

13. nhozkuluz

nhozkuluz Mới đăng kí

bác Bằng Hoa cho cái tut hay chỉ dẫn với ạ :) tks bác trước nhiều nhé
  14. Bằng Hoa

Bạn chỉ cần dùng được Curves, Hue, Vibrance, với cả Color Balance và tí Gradient là đủ blend kha khá rồi
  15. nhozkuluz

nhozkuluz Mới đăng kí

Hic e đã gà rồi mà bác Bằng Hoa nói thế khác nào e như vịt nghe sấm :((( chi tiết từng phần tí đi bác :)
  16. tienquy9x

tienquy9x Thành viên cấp 2

VD: bạn chọn gradien map, chọn cái đen trắng ý, sau đó chọn softlight chẳng hạn, hoặc là chọn explosure r điều chỉnh cái dòng thứ 2 cho hợp lí thì có thể có những vùng đen đẹp, cũng có thể selective color chăng ^^, chọn black...

mấy cái hue/situetion hay color blance thì bạn chỉ cần điều chỉnh cho hợp lí là đc thôi mà,
    thích thì bạn đổ màu r thử dùng các công cụ sẽ ra ngay mà :^^
    nhozkuluz thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn