Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi về cách tạo ảnh GIF

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi anhtuan1006, 5/5/16.

Lượt xem: 1,830

1. anhtuan1006 Thành viên cấp 2

Em là mem mới, nếu có đăng bài sai Box thì xin các Mod lượng thứ cho em ạ. Em muốn hỏi anh/chị/bạn cách tạo 1 ảnh GIF như dưới đây ạ. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.

Em tải ảnh Gif lên mà không được, các anh chị vào link này xem ở đây giúp em với:
    Code:
    http://www.upsieutoc.com/images/2016/05/05/anh-che-manchestercity-bongdaplus.gif

Files được đính kèm:

Kích thước File:
      58.3 KB
      Lượt xem:
      1

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/5/16
  2. Tranhue93288

Tranhue93288 Thành viên cấp 1

mình không thấy ảnh gif.chỉ thấy ảnh jpg thôi
    anhtuan1006 thích bài viết này
  3. anhtuan1006

anhtuan1006 Thành viên cấp 2

Mình không biết cách up ảnh Gif lên diễn đàn nên có gửi linh ở phía dưới đó bạn, bạn xem rồi giúp mình với. Thank bạn nhiều
  4. GagsJ4L

GagsJ4L Mới đăng kí

Đơn giản và nhanh thì phần mềm Easy GIF Animator, nhưng hình không được nét cho lắm.
    Như trong hình trên thì mình hay làm là ghép đầu người vào bằng 1 phần mềm video trước rồi mới chuyển sang định dạng Gif.
    Úp ảnh gif thì Giphy.com thấy ổn.
    anhtuan1006 thích bài viết này
  5. anhtuan1006

anhtuan1006 Thành viên cấp 2

To bạn GagsJ4L : Thank bạn nhiều, theo như bạn thì trước hết là ghép mặt đối tượng vào 1 nhân vật nào đó trong video sau đó dùng phần mềm Easy GIF Animator để tạo GIF có phải không. Bạn ơi nhưng mình không biết bước 1 làm thế nào. Bạn có biết video nào hướng dẫn làm cái đó không bạn còn vụ tạo GIF bằng phần mềm kia mình sẽ tự tìm trên mạng. THANK BẠN

Ủng hộ diễn đàn