Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi về cách xác định tổng số màu sắc trong file ảnh, chuyển đuôi PNG sang EPS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Vo Chi Cong, 21/4/16.

Lượt xem: 1,794

1. Vo Chi Cong Mới đăng kí

Xin chào AD và mọi người,
    Mình mới tập tành học photoshop. Cho mình hỏi là làm cách nào để biết chính xác file ảnh có bao nhiêu màu? Và cách select nó như thế nào vậy?
    Và cho mình hỏi cách chuyển đuôi PNG sang EPS với. Nghe nói la dung AI vậy là phải học thêm AI hả?
    Xin cảm ơn.

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Màu sắc, thì file hình nào, cũng là chỉ có 3 màu, là Red Green Blue, (Đỏ, Xanh, Lam), là dùng cho màn hình máy tính PC này nè !
    nếu dùng máy in, thì 4 mưc Màu : Cyan, Magenta, Yellow, Black, (Lam, Hồng, Vàng, Đen) vậy đó.

Còn hình ảnh PNG, chuyển về Vector, thì A.I hok chuyên về vụ đó, hok chuyên, nên nó hok có màu sắc, chỉ có đen thủi đen thui, khó sài.

có 1 phần mềm, tên là Vector Magic, chuyển hình ảnh thành vector có màu sắc, sài rất ngon, nhưng mà, nó tính phí, khó tìm lắm, trước mắt, cũng là thằng Vector Magic này đây, hên là nó cho làm online, cho e chuyển bằng online trên mạng, là rẽ bèo, e up hình, cho nó "chuyển phỗm", là xong phim :))

Vector Magic online :

http://vectormagic.com/home

Chỉnh sửa lần cuối: 22/4/16
    Thu TuyenVo Chi Cong thích bài viết này.
  3. Vo Chi Cong

Vo Chi Cong Mới đăng kí

Thanks bạn nhé!
    Mình hỏi thêm là: khi chuyển với Vector Magic thì mình thấy có các lựa chon số màu, giả sử nhé mình có 3 màu trắng, xám, đỏ. Nhưng mục đích của mình là lấy 2 màu xám và đỏ thôi, mình muôn màu trắng sẽ trong suốt trong khi lựa chọn mặc định luôn có màu trắng thì làm thế nào bạn?
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@ Võ Chí Công : Trong vụ convert, là hok có convert cái gì màu trắng, cũng hok có convert cái gì trong suốt, cũng hok có convert cái gì hạt hột hột noise, nhám nhám, sừng sừng, tất cả bị bỏ đi hết.

2. Nên bạn có thể làm trắng hết, chỗ nào trong suốt, làm cho trắng luôn, thì là hình ảnh jpeg, chứ hok cần PNG gỉ cả.

3. nó hok chịu convert vùng trằng cho bạn, là hên cho bạn, vì bạn chỉ lấy Đỏ Xám, là xong rùi đó.

4. cho dù bạn muốn lấy vector trắng đi nữa, nó cũng hok làm vùng trắng trắng, ha ha ! :))

5. Nếu lỡ nó biết convert vùng vector trắng, thì sau này, bạn tắc bằng A.I, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/4/16

Ủng hộ diễn đàn