Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi về cài plugins Knoll Light cho Photoshop CC?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi conkhia, 20/6/13.

Lượt xem: 11,201

1. conkhia Thành viên cấp 1

...
    ynhung thích bài viết này
  2. Click.l0ve_93

Click.l0ve_93 Thành viên cấp 3

CC chưa biết dùng như nào :v
  3. le ngoc hung

le ngoc hung Thành viên cấp 1

mới đây mà kéo cc về nhanh thế, @@ dùng CS6 thấy ok rồi chưa test cc nên cũng bó tay
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cứ test thử bên CC xem ?
    conkhia thích bài viết này
  5. unipool

unipool Thành viên cấp 1

các bác có link ko?
    ai dùng rồi cho em ý kiến với cs6 xem ntn?
  6. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

CS6 + CC (Chung 1 máy) = Hỏng card
  7. Tràng Thiệu

Tràng Thiệu Julyfoto TM

Bạn cài như bình thường thôi Chọn ổ cài đặt Program Files > Adobe > Adobe Photoshop CC > Plug-ins.
  8. Tràng Thiệu

Tràng Thiệu Julyfoto TM

9. quannt

quannt Thành viên cấp 2

Knoll Light ko thể cài trên CC đc. Mình loay hoay cả chiều nay mà chưa đc :(
    conkhia thích bài viết này
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Để test xem,. nếu bật bộ cài lên thì chắc chắn là không có vì giờ nó mới hỗ trợ đến cs6,. có lẽ cài vào 1 folder nào đấy rồi copy cả mục của nó ném vào plugin của CC xem thế nào :-?
  11. Tràng Thiệu

Tràng Thiệu Julyfoto TM

Như Bạn Văn Trần nói thì bên nguyên thư mục Plug-in đó ở CS6 qua CC là được. Vừa nãy mình phát biểu liều sr chủ thớt.
  12. quannt

quannt Thành viên cấp 2

Văn Trần: Mình đang bị vấn đề là giờ cứ cài thêm bất kỳ Pugins nào là CS6 đơ luôn. Bạn có bộ cài Knoll Light cho CS6 64bit ko, cho mình xin với?
  13. quannt

quannt Thành viên cấp 2

Văn Trần: ngon rồi bạn ơi. Nguyên do là bản mình down về ngày trc ko đầy đủ. Mình vừa down bản full về và chạy ngon lành rồi. Tks bạn rất nhìu!!!
    Văn Trần thích bài viết này
  14. conkhia

conkhia Thành viên cấp 1

Mình đã cái theo cách bạn chỉ và thành công, cám ơn nhé Văn Trần!! :)
    Văn Trần thích bài viết này
  15. Trung Võ

Trung Võ Thành viên cấp 2

sao mình làm theo cách của bạn Văn Trần mà khi mở CC lên trong mục filter nó vẫn ko hiện ra :(
  16. banductinh

banductinh Mới đăng kí

rất hài lòng với ptscc chỉ cần pts + 2-3 plugins là đủ chỉ mỗi tội hơi nặng nhé mình dùng core i5 + ram 12gb cài mỗi ptscc+ Ae cc + Studio x5 mà bật lên cùng lúc làm sắp ko nổi
  17. MinhTâmVn

MinhTâmVn Banned

các bạn tải bản setup từ trang chủ về và lấy key setup. trong lúc setup chọn cs6 thay vì chọn cc " nếu ko cài cs 6 thì nó tự tạo đường dẫn program/adobe/photoshop cs6/plugin " rùi copy thu muc trong plugin của cs 6 sang của cc vậy là ok. bat len va tan huong
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/1/14
    sieukid thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn