Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi về công cụ Direct selection tool

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi mottydong, 27/9/16.

Lượt xem: 2,274

1. mottydong Thành viên cấp 1

Mình có 1 bảng thế này, gồm nhiều ô đã Group với nhau:
    Bây giờ mình mình muốn thay đổi hình dáng của bảng trên (như hình dưới). Nhấc 1 góc lên cao, nhưng vẫn giữ các cạnh viền của bảng là đường thằng.
    Xin hỏi có cách nào thật nhanh để làm như thế ko? mình xin cảm ơn

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Nó chỉ giữa được một đường thẳng chứ không thể được cả hai trong trường hợp ta đã kéo như hình số 2.
    - Giữ phím Shift rồi kéo ta sẽ được ý muốn, tuy nhiên chỉ được trên một đường thẳng như mình nói ở trên.
  3. genie

genie Thành viên cấp 2

Để làm đc như bạn muốn thì phải sử dụng Free Transform tool chứ không phải Direct selection tool nhé
  4. mottydong

mottydong Thành viên cấp 1

thank các bác tư vấn, dùng Free Transform như bác Genie bảo là ok bác Kun ạ, nhưng trong hình bác G post hình như của máy Mac, e thấy trong Win ko tìm thấy 4 công cụ bên phải ấy.
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

mottydong: Click 2 lần vào công cụ Free Transform.
  6. mottydong

mottydong Thành viên cấp 1

không ra bác ạ
  7. ThanhNguyen88

ThanhNguyen88 Thành viên cấp 1

hay bác G dùng phiên bản CC

Ủng hộ diễn đàn