Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi về host để làm web video

Chủ đề thuộc danh mục 'Hosting - VPS - Server - Domain' được đăng bởi Long Văn, 25/6/16.

Lượt xem: 5,952

1. Long Văn Thành viên cấp 1

Mình đang làm một cái web video bằng joomla ( kiểu như site Phim Mới, hay Phim 3S ) nhưng mà không biết dùng host nào có dung lượng lớn để up video lên. Các bác có hướng nào giải quyết vui lòng chỉ giúp mình nhé !
    Cám ơn các bác !

...
  2. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Thuê sever riêng chứ host nào cho vừa hả bạn @@
  3. kawaiill

kawaiill Mới đăng kí

getlink hoặc có sever riêng thôi ko có host nào chịu nổi đâu
    Long Văn thích bài viết này
  4. Long Văn

Long Văn Thành viên cấp 1

kawaiill : ý bạn là lấy code embed phải không ?
  5. vinhhhhh

vinhhhhh Banned

Cái này là phải thuê server thôi. Chứ host bao nhju mới đủ
  6. Mít Tờ Cold

Mít Tờ Cold Thành viên cấp 2

host chứa code web xong getlink từ các trang khác về thôi chứ bác muốn up video lên host thì cái nào chịu cho nổi bác?
  7. hieulePA

hieulePA Banned

ai nói host không được... bạn gọi qua mình giúp cho. 01648375267
  8. rajnlove

rajnlove Thành viên cấp 2

hieulePA bạn đùa sao upvideo phim thì host nào chịu nổi 1 bộ phim với độ phân giải 720p thì dung lượng >1gb host nào chịu dc ? buộc phải dùng vps hoăc sever

nhưng chỉ khi có kinh tế hoặc cong ty người ta mới đầu tư như vậy

Long Văn thường thì bạn chỉ setup 1 web trên host bình thường sau đó getlink từ web khác về
    và dùng thêm 1 cách nữa là upload lên google sau đó embed vào web để play

đại đa số các webphim đều dùng embed phần lớn từ google drive và youtube
  9. hieulePA

hieulePA Banned

ok rajnlove bạn đúng, có thể mình đã hiểu lầm về video bình thường tầm 5>10 phút,

Ủng hộ diễn đàn