Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi về lỗi mở file AI chỉ hiện text

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi yournametv, 24/7/13.

Lượt xem: 2,880

1. yournametv Thành viên cấp 1

Hiện mình đang học AI đc mấy hôm. Mình có down 1 số bài tập từ trên mạng về để làm( cụ thể là mình down phần bài tập trong bộ illustrator essential của lynda. Nhưng khi mình mở lên thì nó hiện thông báo như hình sau. Nhấp Ok thì nó ra 1 dọc chữ bị mã hóa. Có bạn nào biết không xin chỉ giúp, thanks :)

Vì chưa đủ 20 post nên không thể chèn hình, các bạn thông cảm

...
  2. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

bạn thử chỉnh lại cái phần character set thành UTF8 hay là Unicode xem sao @@
    mgryournametv thích bài viết này.
  3. Bé Hiền

Bé Hiền Thành viên cấp 2

Lynda à thế thì không giúp được! Chớ Lynna thì pm cho mình nhé. I am Lynna =))
    yournametv thích bài viết này
  4. yournametv

yournametv Thành viên cấp 1

RainyWarrior thanks bạn. Không chọn đc unicode vì nó bị mờ đi rồi :|
    RainyWarrior thích bài viết này
  5. RainyWarrior

thế này thì chịu, kiếm cái khác vọc thôi, nhân tiện cho mình xin nguồn bạn hay tìm tut nhá :D
  6. yournametv

thanks bạn đã quan tâm. Mình kiếm cái này trên torrent đó bạn. tut thì mình toàn xem trên youtube, tại mới bắt đầu học thôi nên cũng ko biết nhiều :)
  7. RainyWarrior

mình cũng lượn qua youtube với vài trang khác rồi, mà chủ yếu là tut căn bản à, h muốn học nâng cao xíu mà ko biết kiếm đâu :D
    mgr thích bài viết này
  8. yournametv

Bạn thử trang này xem. Mình thấy khá nhiều tut ở 4rum dịch từ trang đó.
    tutsplus.com/tutorials/?q=true&filter_topic=15

Ủng hộ diễn đàn