Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi về vấn đề băng thông không giới hạn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi sheva229, 22/8/14.

Lượt xem: 2,994

1. sheva229 Thành viên cấp 2

Xin chào các bạn.
    Mình đang muốn làm 1 website cá nhân, dung lượng chắc chỉ cần khoảng 500mb thôi.
    Mình có thấy trên trang 123host.vn họ ghi là "băng thông không giới hạn"
    Vậy mình có tin được không nhỉ, cái không giới hạn dung lượng thì chắc chắn là bố láo rồi :)), thế nên trang nào mà quảng cáo thế là mình next luôn. Có người bạn bảo dùng 123host khá ok, nhưng mình không hiểu băng thông không giới hạn là như nào nhỉ ?
    Cảm ơn các bạn

...
  2. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Không giới hạn hay giới hạn mỗi cái có lợi của nó. Tuy nhiên cái câu "không giới hạn" là có cơ sở của nó, với mức truy cập không quá cao thì việc không sử dụng hết băng thông là quá bềnh thường. Thế nên người ta thường xài host share vì lý do web này bù qua web khác. Với Website với lượt truy cập không quá 500 - 1000/ ngày thì bạn cứ chọn gói cá nhân nhỏ nhất. Mình xài của Nhân Hòa có gói nhỏ nhất hình như là 63k/month là pé và OK, xài Blog vô tư, Dung lượng thì cái web cá nhân có bao nhiêu đâu? source lẫn hình ảnh mình xài cho 1 web tạm tính tới thời điểm này là 600mb mà k biết up cái gì thêm, video thì có youtube rồi nên không sợ. 1 vote cho Nhân Hòa, bên Mắt Bão họ bắt lấy VAT nên mình cạch vì mình không cần thuế.
    sheva229 thích bài viết này
  3. ChanhEp

ChanhEp Thành viên cấp 2

Giả sử mỗi tháng người ta cho 50mb lưu lượng,giống như 3g hay sim sinh viên ý nếu như người truy cập dùng hết thì sẽ tạm thời ko vào được nữa chờ tháng sau
    Không giới hạn băng thôi thì lưu lượng dữ liệu thoải mái dùng
    Nhưng mình thấy site cá nhân thì ko cần thiết phải Unlimited đâu :D
  4. ChanhEp

ChanhEp Thành viên cấp 2

Mình thấy dùng host của tenten.vn cũng được :D
  5. sheva229

sheva229 Thành viên cấp 2

à sắp tới mình cũng tính làm thêm cả 1 web bán dầu dừa :D, mình cũng sẽ dùng google adword và seo để tăng lượt truy cập. Vậy băng thông 7GB có đủ k nhỉ ? :D
  6. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Tới lúc đó bạn hoặc "gia hạng băng thông"" nếu nhà cc cho phép, hoặc bạn "nâng cấp băng thông" mà thường là nâng cấp băng thông đồng nghĩa với nâng cấp gói đang sử dụng. Bạn cứ dùng gói thấp nhất, để xem lượng truy cập tới đâu, nếu tăng cao thì mình nâng cấp, trước sau gì cũng thế mà. Bạn mua ngay từ đầu hay nâng cấp gói đều "như nhau" thôi mà.
  7. sheva229

thế có khi dùng luôn của 123host nhỉ, ngta bảo gói nào cũng băng thông không giới hạn hết :D
  8. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nói ko giới hạn vậy thôi chứ truy cập mà cao lên là die web, nó lại bắt mình phải câng cấp gói host thôi! Nói chung là unlimited cho sang chứ cũng như ko :)
  9. sheva229

lần đầu tiên đc assmin reply, xúc động quá :'(. Mình định kinh doanh dầu dừa, lượt truy cập chắc khoảng 3 4k/tháng là ngon lắm rồi, thế chắc là dùng 7-10gb là ok nhỉ :D
  10. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Web về kinh doanh thì yên tâm, vì visit ko cao nên gói bèo bèo cũng đủ rồi! Nhưng quan trọng là bảo mật, vì dùng host rất dễ bị hack, nên backup thường xuyên!
  11. sheva229

thank các ban so much :v

Ủng hộ diễn đàn