Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hỏi về việc mua template website

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi hacolor, 2/10/12.

Lượt xem: 7,843

1. hacolor Mới đăng kí

Chào các bạn,
    Mình muốn có 1 website riêng và thấy ở đây có bán rất nhiều website mẫu đẹp http://icetemplates.com/show-category-photography.html
    Mình có nên mua ở các trang bán sẵn này không? Mình không hiểu về lĩnh vực này - nhờ các bạn tư vấn.
    Cám ơn các bạn

...
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

Nếu mà Wed cá nhân thì chẳng cần mua đâu bạn ạ :)

VÌ trên mạng người ta cũng share nhiều template đẹp mà :)
    hacolor thích bài viết này
  3. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

Mình nghĩ là không :) thực sự trên internet có rất nhiều template đẹp và đa dạng, đb là nó free, bạn cứ tìm kiếm thế nào rồi cũng có :) mình toàn nhìn preview mấy cái prenium rồi bắt chước nó code theo, đỡ phải down về :))
    Nguyễn Tất Thắnghacolor thích bài viết này.
  4. hacolor

hacolor Mới đăng kí

Cám ơn các bạn đã trả lời, mình kg biết tí gì về code hay gì hết, mình muốn làm 1 website để up hình ảnh. Nếu template free thì tên web của mình phải đứng sau tên của trang web nào đó. Mà free thì sẽ bị giới hạn dung lượng up hình mà bạn?
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn có thể dùng Blogspot hay Wordpress để xây dựng 1 trang web riêng cho mình, và down rất nhiều theme premium nhưng lại hoàn toàn free!

http://vietdesigner.net/ đang sử dụng wordpress đây!
    pitlamgi thích bài viết này
  6. pitlamgi

pitlamgi Banned

Thực chất là tìm hiểu những cái cơ bản thì không khó lắm đâu bạn ạ :)
    Nếu là wed để up ảnh cá nhân thì dễ thôi ^^. Mình cũng có cái Wed như này nó đơn giản lắm.
    Wed của mình : http://pitlamgi.freevnn.com/tuong.html . Cái domain bị hết hạn nên dùng tạm link của host vậy :D
  7. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

vậy nó ko có đuôi .wordpress.com à admin
  8. Phạm Hữu Dư

Thứ nhất, Wordpress có 2 loại, http://wordpress.org (đây là loại mà bạn phải down source code về và up riêng lên host, và tất nhiên là phải có tên miền riêng và host riêng), loại thứ 2 là http://wordpress.com (đây là loại miễn phí chạy trực tiếp trên wordpress.com và lấy tên miền là abc.wordpress.com, cái này thì không cần host riêng và có thể sử dụng domain riêng).

Thứ 2, cho dù mình có xài loại wordpress.com thì vẫn có thể dùng domain riêng cho nó, đâu nhất thiết phải là .wordpress.com hả bạn? Bạn cứ thử tạo cái blog wordpress.com đi, bạn sẽ thấy có sự lựa chọn add domain cho nó!
    hiếupitlamgi thích bài viết này.
  9. hiếu

hiếu Thành viên cấp 2

thank u..
  10. manhduc384

manhduc384 Thành viên cấp 2

1 vote cho wordpress để xây dựng blog cá nhân, và ý kiến tiếp theo là bạn không nên bỏ tiền ra để đầu tư vào khoản giao diện này làm gì (lời khuyên rất là trái luật :D). Rất nhiều trang chia sẻ những skin wordpress premium (trả phí) mà bạn có thể download dễ dàng.

Mình xin gợi ý cho bạn trang wplocker.com, đây là trang tập hợp rất nhiều những giao diện/plugin cho mã nguồn wordpress của những trang web bán giao diện như icetheme mà bạn đưa ở trên.

Vấn đề là bạn phải xác định được việc bố trí nội dung thế nào cho thích hợp để sử dụng ổn định giao diện 1 cách hợp lí nhất.

Đôi điều chia sẻ :D
    boyplaypitlamgi thích bài viết này.
  11. hacolor

hacolor Mới đăng kí

cám ơn các bác chia sẻ.
    Nếu em tạo 1 theme free trên các web trên rồi mua tên miền riêng và host riêng được kg ta?
  12. sayhello

sayhello Thành viên cấp 2

Bạn tải wordpress từ http://wordpress.org rồi mua host, tên miền và up lên, cài theme vào và tiến hành thôi.
  13. hacolor

hacolor Mới đăng kí

khó quá...mù tịt về cái này nên chịu... bạn nào hảo tâm giúp mình đc kg :)
  14. Phạm Hữu Dư

Bạn ko có kiến thức gì về web mà muốn sở hữu 1 trang web, rồi còn đi mua template thì hoàn toàn bất hợp lý!

Bạn cần phải Google để tìm hiểu về các kiến thức cơ bản về nền tảng web trước đã :)

Mình đang dự kiến sắp tới sẽ mở lớp dạy thiết kế web với Wordpress, Opencart, Joomla (dạy từ A->Z) cho các bạn newbie chưa biết gì, và tất nhiên là sẽ có đóng học phí :)
    sayhellopitlamgi thích bài viết này.
  15. KainJinez

KainJinez Thành viên cấp 1

Website cá nhân thì style nên dùng hàng pre share trên mạng, đừng mua cho cực.
    Còn nếu muốn up ảnh thì nên đầu tư tiền mua không gian lưu trữ (hosting) thì hợp lý hơn
  16. pitlamgi

pitlamgi Banned

Ủng hộ anh Dư :-bd

CÁi này rất chi là cần thiết :)
  17. Nguyễn Trọng Hiếu

mình nghĩ ko ai rảnh đến mức làm hết cho bạn đâu, néu mục đích ban đầu là web up ảnh thì có rất nhiều host cho bạn như flickr, photobucket, picasa, ... etc. chứ ko cần đến mức phải lập web riêng đâu bạn ạ vì lập 1 web riêng chỉ để up ảnh thì quá ư là ..... thừa time =))
  18. pitlamgi

pitlamgi Banned

Thật ra cũng là 1 hình thức để học hỏi mà bạn :-bd
    hacolor thích bài viết này
  19. hacolor

hacolor Mới đăng kí

Mình có mục đích của mình nên mới hỏi như vậy chứ kg thừa time như bạn nghĩ mà gì phải cười lăn lộn thế đâu nhỉ :)
    Có những ng kg hề quen biết vẫn giúp đỡ chia sẻ kiến thức cho nhau bạn ạ, như thế có gọi là hảo tâm được kg? và mình cũng đã tìm được bạn giúp rồi.
    Cám ơn các bạn.
  20. Nguyễn Trọng Hiếu

hey there, no offence :-jko có ý gì đâu, mình nói chuyện kiểu just for fun thôi mà :> và mình bảo là ko ai làm hết chứ có bảo là ko ai giúp đâu :"> nếu bạn có mục đích gì thì có thể chia sẻ với mọi người, ai giúp đc thì giúp :-B

Ủng hộ diễn đàn