Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin Hướng Dẫn Bài Thi Cuối Môn Photoshop.

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Lãm Đặng, 29/11/13.

Lượt xem: 2,832

1. Lãm Đặng Thành viên cấp 1

Xin các bác giúp đỡ hướng dẫn chi tiết giùm em. Thứ 7 này em thi thầy cho biết trước để. Em làm mà không ra. Em cảm ơn. :D
    Từ hình này.
    Làm thành hình này.

...
  2. htaingoc

htaingoc Thành viên cấp 1

1. Đầu tiên bạn tạo phông nền nhé.
    2. Tách máy in kia ra cho vào 1.
    3. coppy layer, rồi dùng motion blur trong filter tạo thành vệt di chuyển, bóp dãn nở tùy theo.
    4.Dùng plugin cuộn ảnh, vd: "AV Bros Page Curl Pro"
    5. ĐỔ bóng cho ảnh, cái ảnh mẫu đổ bóng đè lên cả vệt di chuyển kìa, kì cục.
    6. Viết chữ, tạo khối.
    //Mình ra định hướng, bạn có thể tự mò, toàn cơ bản thôi.
    Lãm Đặng thích bài viết này
  3. htaingoc

1 bài khó là tổng hợp từ các bài dễ :)
  4. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

Là na ná giống thì được chứ làm giống y chang từng pixel thì chịu
  5. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

#2 cái này không cần dung plg cuôn ảnh đâu, xài transform rồi dùng warp kéo chặp là được
  6. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

cái bóng tốc độ kia thì dùng motion blur sau đó xoay lại 1 tý rồi dùng thêm wind nữa là ok. còn bóng đổ thì áp dụng gausian blur nữa :D

7. Lãm Đặng

Lãm Đặng Thành viên cấp 1

Mình không biết làm sao để cuộn ảnh với mấy tấm ảnh chồng hết lên nhau. Không biết làm sao cả :-s
  8. Lãm Đặng

cái phông thầy yêu cầu làm bằng lighting effects. với mấu tấm hình làm bằng vanishing point. 8-}.
  9. Minh Hai

Minh Hai Thành viên cấp 2

thế bạn học tốn tiền như vậy trả bài cho ông thầy hết rùi à :) mấy tấm ảnh xếp chồng lên nhau thì nhiều lớp xài transform rùi sắp xếp chồng lên thôi mà:)
  10. Lãm Đặng

:)) cảm ơn ợ mình làm đc r. :x
  11. htaingoc

tòan cơ bản đó bác.
  12. Lyngods

Lyngods Cựu quản trị

cái này của arena multilmedia mà.... học thì đóng tiền USD ... mà giờ lên đây hỏi hưo1ng dẫn ... haizzzzz

Ủng hộ diễn đàn