Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn cách tạo cronjob trên hostinger.vn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi GlueBIG, 9/4/14.

Lượt xem: 5,044

1. GlueBIG Mới đăng kí

Nhờ anh chị nào có sử dụng host này hướng dẫn cho với ạ. Em đang dùng gói Free, chỉ để phục vụ học tập thôi.
    Em muốn tạo 1 cron, giả dụ với mục đích đều đặn mỗi ngày add thêm 1 row vào table dữ liệu:
    PHP:
    <?php
    $con
    =mysqli_connect("mysql.hostinger.vn","user_name","pass","db_name");
    mysqli_query($con,"INSERT INTO Test (Col1, Col2, Col3)
    VALUES ('A', 'B','C')"
    );
    mysqli_close($con);
    ?>
    Mở trực tiếp thì file trên (cron.php) hoạt động bình thường.
    Em thử vào mục Cronjob, nó cho tạo 1 cái cronjob với command là:
    Time 0 0 * * *
    Command to Run /usr/bin/php /home/u6071xxxxxx/public_html/cron.php
    Đến đây cần làm như thế nào để chạy cron này? Một vài hướng dẫn em tìm được nói cứ nhập vào SSH console mà em làm ko được.

...
  2. mit4ever

mit4ever Thành viên cấp 1

host ko hỗ trợ ssh thì nhập kiểu diều
  3. GlueBIG

GlueBIG Mới đăng kí

"nhập kiểu diều" là nhập kiểu gì vậy ạ? :-/
    Thấy nó quảng cáo là có hỗ trợ cron và SSH console đơn giản, còn mấy chức năng advance thì phải acc pre mới có.
  4. adchicken

adchicken Mới đăng kí

php -f /home/u7xxxxxx/public_html/cron.php bạn nhé
  5. HenryBuiVu

HenryBuiVu Mới đăng kí

chạy cron trên hostinger phải dẫn đến file .php, còn các thông số khác chỉnh trên giao diện.

Ủng hộ diễn đàn