Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn hiệu ứng /làm nền có gạch trắng như hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi KAZE_FLORA, 10/9/12.

Lượt xem: 3,192

1. KAZE_FLORA Mới đăng kí

Mình rất thích kiểu nền có những gạch giống như thế này, không phải mấy đường hướng dẫn màu xanh nhé, mình muốn làm cái nền có mấy nét gạch loạn xạ màu trắng nhạt như trong hình, nhưng không biết làm sao, mọi người chỉ mình cách làm với, mình cũng không biết gọi đây là effect hay gì hết, nên mình up lên cho dễ

hoặc gống như vậy, đã khoanh xanh

xin mọi người giúp em với T.T

...
  2. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Cái này ko nhầm là pattern mờ nhỉ.

Còn chữ là font nó vậy luôn (quên cái tên font mất tiu) , Ko thì bạn dùng pattern đè lên cũng dc
  3. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

Có nhiều cách. Dùng Texture, font,
    Ví dụ ở đây mình dùng font :)

Bạn có thể tải về: => Tại đây
  4. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

texture, pattern, brush,... :D nhiều cách lắm bạn ak... chịu khó search gg là ra 1 đống
  5. HenryRox

HenryRox Thành viên cấp 2

Phan Thị Cà thích bài viết này
  6. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

hình như cũng có font kiểu này

Ủng hộ diễn đàn