Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn làm đường vẽ giống như hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Michael John, 28/5/15.

Lượt xem: 2,798

1. Michael John Mới đăng kí

Mình mới học pts hiện mình có chút thắt mắc xin các bro hướng dẫn cách làm đường vẽ giống trong hình (em đã khoanh sẵn). Xin cảm ơn ạ.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Bây giờ bạn thớt hãy dùng bất cứ một công cụ nào vẽ hình đường thẳng đi. Ví dụ dùng công cụ Line nhé, ta sẽ kéo nó từ trên xuống và nghiêng như trên hình. Sau đó là nhân đôi các lớp layer đường thẳng đó ra làm 5 lớp rồi cứ thế mà fill màu khác nhau lên là ok thôi ;)
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. chinh_trinh

chinh_trinh Mới đăng kí

Thớt ăn gì em cúng
    Hồng Sơntranvan.muon thích bài viết này.
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ơ voãi, nãy load chưa hết hình tưởng mỗi đường thẳng @@! Có thêm cái đường tròn vậy thì dùng thêm công cụ Ellipse tool vẽ ra rồi nối chúng lại với nhau thôi.
  5. Michael John

Michael John Mới đăng kí

6. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

Dù Kun VietDesigner bạn nhầm không vậy, mình thấy các đường này là offset nhau mà, chứ có giống nhau đâu mà nhân layer r kéo ra nhỉ :v
  7. Zenda Sam

Zenda Sam Thành viên cấp 1

Cái này vẽ bên pst là xác định nhé. Cái này là dùng AI nha, vẽ cái shape ở giữa chính, rồi offset path 2 lần nữa.
  8. minhphong

minhphong Thành viên cấp 1

mình thì trình gà, dùng line rồi cắt ghép thôi :v
    còn AI thì khác nhé
  9. Zenda Sam

Zenda Sam Thành viên cấp 1

Mới học pts thì chỉ có đồ lại thôi, chứ để suy nghĩ làm sao vẽ mới cái này bằng pts mà ko đồ lại thì cần phải rành các công cụ rồi. Còn thời gian nhanh hay lâu là do kinh nghiệm nữa.
  10. Michael John

Michael John Mới đăng kí

không sao đâu bạn ^__^. nếu có chi tiết thì hay quá nhỉ
  11. Michael John

Michael John Mới đăng kí

12. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

Cái này dùng pts mình nghĩ rất khó :v, phải kiếm phần mềm nào offset được thì mới vẽ được, còn muốn làm bên pts chắc phải có mẹo hoặc là một gradient fill đặc biệt down về, hóng tut làm bằng pts của mấy thánh :v
  13. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Đã có Photoshop làm ra đây :

Chỉnh sửa lần cuối: 2/6/15
    hoangeminiMichael John thích bài viết này.
  14. Michael John

Michael John Mới đăng kí

15. tranvan.muon

Đã gửi Email, bạn dùng outlook chấm cơm thì hay wá nhĩ !
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/5/15
    Michael John thích bài viết này
  16. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Dung ai roi copi vao ps se nhanh hon va tuy bien hon
  17. Michael John

Michael John Mới đăng kí

tranvan.muon cảm ơn bạn nhìu nha ^__^ Mình có thấy mấy cái vòng tròn mà nó bị ẩn đi một phần. Không biết bạn làm như thế nào nhỉ
  18. tranvan.muon

Vòng tròn bằng Shape tròn, hay thẳng.
    Trước tiên, bạn nên tập luyện căn bản về Shape Vector, vẽ 2 Shape trên dưới riêng nhau, sau đó, bạn phải biết vài chiêu về Merge 2 Shape thành 1 Shape, thành 1 Layer duy nhất, hoặc shape trên trừ cắt cúp cái shape dưới, bị cái shape trên cắn mất 1 miếng, hoặc còn mép này mất mép nọ v.v.... bạn tập luyện xong xui, merge cả đóng Shape thành 1 Layer Shape dc, thì bạn mới bắt đầu học làm hình trên kia, thế bạn tha hồ muốn cạp cái Shape nào, thì bạn cứ vẽ shape, rùi cạp mất tiêu chỗ đó đó ! đây là cái răng :D cạp cạp cạp ! :D :D :D :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/6/15
  19. Michael John

Michael John Mới đăng kí

ToiHocDoHoa.com mình sẽ tìm hiểu thêm về AI ^__^
    tranvan.muon được thì bản chỉ mình với đi ^__^ cái mà cắn mất 1 miếng á ^__^
  20. hungnth7

hungnth7 Thành viên cấp 2

tranvan.muon cụ thể về cách vẽ cái hình này xíu được không bác ?

Ủng hộ diễn đàn