Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn làm effect video ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi LazySuperStar, 20/6/16.

Lượt xem: 2,112

1. LazySuperStar Mới đăng kí

Chào mọi người mình là người mới nếu bài viết xin hướng dẫn có gì sai xót mong mọi người bỏ qua
    Mình xin hướng dẫn làm effect như video dưới đây ạ, hình mấy cái tam giác nó bay bay ý ạ
    Ngoài ra còn có các hiệu ứng mưa, hiệu ứng nắng, .... nhiều thứ thì tải project ở đâu ạ và làm bằng chương trình gì như thế nào, mong mọi người chỉ bảo mình cảm ơn ạ
    Thêm cả cái phần phía dưới bên trái, chữ hiện ra rồi lại đẩy vào bên trong, thay đổi hiệu ứng như thế thì sao ạ

Mình hỏi hơi nhiều mong không làm mọi người khó chịu, newbie muốn học hỏi thêm ạ
    [YOUTUBE]

Mình cảm ơn trước ạ

...
  2. TuanTranHRC

TuanTranHRC Mới đăng kí

cái này mình không chắc nhưng mình nghĩ video này dùng After Effect !
  3. LazySuperStar

LazySuperStar Mới đăng kí

vâng dùng AE bác ạ
    có sẵn AE rồi chỉ là em muốn tìm hiểu thêm về vụ này
  4. TuanTranHRC

TuanTranHRC Mới đăng kí

mấy cái hình tam giác lúc ẩn lúc hiện là effect Particular ! bạn thử xem...
    LazySuperStar thích bài viết này
  5. LazySuperStar

vẫn không phải bác ạ, mong mọi người giúp với huhu
  6. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

nói như bác TuanTranHRC là đúng rồi đấy. Mình cũng chỉ có thể trích dẫn 1 ví dụ dùng effect này mà liên quan tới triangle. Keyword cho bạn tìm: triangle transition hoặc triangle slideshow hoặc triangle animation + after effects
  7. trandung37

trandung37 Thành viên cấp 2

thường thì mấy youtube nhạc kiểu này, thì hầu như họ tự làm và thiết kế anh ơi, nên nó ít khi có sẵn lắm , Em nghĩ thế
  8. LazySuperStar

Bùi Khoa Vũ: bác ơi ý em là nó như kiểu cái theme cái nền ấy ạ, kiểu video bt không có, cái ý như kiểu nền effect chèn thêm vào ấy ạ
    thêm ví dụ:

cái này là mưa bác ạ, đoạn sau như kiểu cánh hoa hồng rơi, đẹp quá
    [YOUTUBE]

cảm ơn anh em nhiệt tình giúp đỡ
    trandung37
  9. Bùi Khoa Vũ

Bùi Khoa Vũ Thành viên cấp 2

keyword cho bạn tìm trên youtube để học nhé, chứ chỉ tận tay cho bạn như thế mà bạn vẫn đẩy thì chịu. Vì clip trên lấy làm ví dj cho cách làm nền như bạn nói rồi đấy. Bạn phải có kiến thức cơ bản AE và sự tìm tòi. Keyword: rain after effects tutorial còn đoạn sau bạn tìm hiểu trapcode particular của red giant. Còn muốn mưa đẹp hơn nữa bạn có thể tìm mua bộ mWater của motionvfx
    LazySuperStar thích bài viết này
  10. LazySuperStar

Ủng hộ diễn đàn