Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn mình cách sử dụng các dạng swatch hiệu ứng, hoa văn trong AI?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Soul, 20/3/15.

Lượt xem: 5,543

1. Soul Thành viên cấp 1

Mình trong rành AI nên rất bí chổ này, chả là mình thường xuyên phải áp các họa tiết, hiệu ứng lên chữ để in kích thước lớn, nhưng mình lại làm rất thủ công...mình thấy bảng swatch của AI có mấy mẫu pattern, chỉ cần bấm vô là áp lên text dc ngay, vậy thì mình kiếm những Swatch như vậy ở đâu? (dạng hoa lá, kim loại, vải.v.v) và mình làm sao để lưu lại nó trên bảng swatch để mình sử dụng?
    Mình cảm ơn rất nhiều!

...
  2. Soul

Soul Thành viên cấp 1

hic, ko ai biết sao =((
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tìm từ khóa Pattern in Illustrator là có nhé thớt. Cách sử dụng Pattern trong Ai thì đây

Soul thích bài viết này
  4. singleboy642

singleboy642 Thành viên cấp 1

@Dù kun dễ chương cái nào cũng biết nhỉ. pro
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn