Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn phối sáng lại ảnh chân dung.

Chủ đề thuộc danh mục 'Cơ bản' được đăng bởi laphonetens, 26/5/13.

Lượt xem: 4,662

1. laphonetens Mới đăng kí

Mình đang học photoshop, làm về phần ghép ảnh, đôi lúc gặp các ảnh góc chiếu sáng khác với ảnh ghép, nay mình mong muốn có tut nhỏ hướng dẫn cách phối góc sáng cho hợp với phông nền cảnh mà mình muốn ghép vào.

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Đối tượng sau khi ghép vào có hướng sáng ngược với phông nền thì theo mình có 2 cách xử lí :
    1_ Chỉnh lại góc sáng trên đối tượng ghép vào sao cho phù hợp với phông nền .
    2_ Tự tạo nguồn sáng cho phông nền và đồng bộ với đối tượng .

Ví dụ :

Tấm này mình tự tạo nguồn sáng ở góc trên bên phải để phù hợp với các đối tượng được ghép vào !
    xxxmoon, Mr.Hoai, KellBin1 người khác thích bài viết này.
  3. laphonetens

laphonetens Mới đăng kí

Bạn cho mình xin tut đc không bạn.
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Cái này làm nhiều rồi có kinh nghiệm bạn à , ko có tut nào phù hợp cả !
  5. Ku Trọc

Ku Trọc Thành viên cấp 1

Cái này thì cứ theo nguồn sáng mà lựa fong ghép thôi ban ah !
  6. xiaolinh

xiaolinh Thành viên cấp 1

Đc đó
  7. boy.kt

boy.kt Banned

haiz k hiểu lắm @@
  8. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

CÁI NÀY NÓI CHUNG QUY LÀ PHẢI CÓ MẮT MỸ THUẬT, CHÚT KINH NGHIỆM NỮA,... ĐỂ CHẾ THÊM CHỨ CHUNG CHUNG THÌ BÓ TAY,... NO TUT BẠN ẠH :)

Ủng hộ diễn đàn