Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn photoshop làm hiệu ứng ghép ảnh như mẫu

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi antitkeer, 6/9/13.

Lượt xem: 2,804

1. antitkeer Mới đăng kí

Em cũng mới tiếp xúc với photoshop nên thấy có tấm ảnh này mà không biết làm sao để bắt chước
    Mọi người có thể cho em link tut hoặc là giúp em gọi tên hiệu ứng này trên google cũng được ạ !

...
  2. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

Bạn sử dụng Grid (View ->Show->Grid) để hiện lưới, sau đó tạo các layers line màu trắng để chia nhỏ tấm hình ra, tắt Grid (như trên), sau đó chọn hình và resize (ctr +T) để bỏ vào từng ô.
    lấy file PSD này tham khảo nè. http://www.mediafire.com/download/xqxnrqhhc9dbh7h/Untitled-1.rar
    LaHu, Radium, antitkeer1 người khác thích bài viết này.
  3. antitkeer

antitkeer Mới đăng kí

cảm ơn bạn nhé, để mình làm thử
  4. antitkeer

antitkeer Mới đăng kí

snowpjece
    Mình làm được này! ^^
    Nhưng mà bạn có mẫu banner mỹ phẩm khoảng 1100x400 có phong cách như vậy cho mình tham khảo với. hì
  5. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

bạn đã biết cách làm thì nên tự làm sẽ hay hơn chứ, mình hướng dẫn rõ ràng thế cơ mà, mẫu cho bạn tham khảo. [​IMG]
    [​IMG][​IMG]
    antitkeer, thanhiep01Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này.
  6. antitkeer

antitkeer Mới đăng kí

Thì cũng do mình tay ngang nên mới hỏi bạn như vậy thôi mà. ^^ Tư liệu bạn đưa rất đẹp. Phải cảm ơn lần nữa rồi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn