Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn tạo hiệu ứng răng cưa lên ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Đoilơ ViệtDesigner, 3/6/13.

Lượt xem: 16,411

1. Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Em muốn làm cái viền răng cưa như phần bên trong của bức hình thì làm theo cách nào ợ, ngồi mò cả buổi mà ko tìm ra công cụ nào hay cách nào làm cho dễ, nhanh cả :|
    Tính làm cái sidebar có răng cưa =..=

...
  2. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Có khi áp dụng tuts làm con tem cũng được :))
    sun_writer, toanlove371Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này.
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Có cách nào khác không bác, em dùng pen gà vật ra =..=
    Chẳng hạn như có 1 cái khung sẵn hoặc brush hoặc shape để kéo 1 phạt nó ra 1 đoạn dài luôn ấy.
    Hoặc có từ khóa nào để search google cho ngon ko bác, đại loại như ribbon gì gì đấy ...
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Vẽ bằng Ai :P
  5. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Dùng AI
  6. NetworkBlend

Dùng compa :))
  7. Đoilơ ViệtDesigner

@@ có cách nào nhanh hơn nữa ko trời, tính làm cái như dưới
    Có loại shape nào răng cưa thì hay, chứ làm = ai thì lâu quá, làm với pts thì có cách rồi nhưng cách làm đấy cũng chưa phải là cách nhanh nhất, vẫn rất mất nhiều thời gian.
    Trông thì đơn giản, nhưng mà lại ko đơn giản, thế mới đau.
  8. NetworkBlend

tạo cái menu đấy viền trong như thế thì nhanh nhất giờ chỉ biết là dùng M vẽ 1 hình trong rồi kết hợp tạo ra thôi :|
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Không, em đang nói đến cái thanh sidebar đó, cái viền đấy là của sidebar chứ đâu phải của menu ;))
    Cách làm thì em cũng biết, nhưng em đang muốn tìm có cái nào có sẵn để làm cho nhanh, ví dụ như vẽ 1 shape hình vuông chẳng hạn, có sẵn khung hình vuông rồi đấy, còn đây em muốn tìm loại răng cưa mà mãi ko thấy =..=
  10. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

vầy thì dễ mà, làm bên html thì cứ làm 1 khúc nhỏ, rùi cho nó lặp lại===> đc 1 thanh bar dài
  11. Đoilơ ViệtDesigner

Tại em đang tính làm cái thanh của fb, thanh sidebar này em cũng chỉ làm 1 khúc nhỏ còn lại là nó tự lặp.

Mà chỉ viết = css nên tính lấy pts làm 1 hình xong up lấy link bỏ vào
    background-image: url("Link");
    Vì phải dành thời gian còn để mà làm icon, button khác nên em muốn xúc cái kiểu răng cưa này cho nhanh, nếu ko có cách nào tối ưu khác nữa thì chắc phải đành phải làm lâu @@
  12. Sun

Sun Mới đăng kí

Ca này chắc chỉ vẽ lại hoặc vẽ một miếng rồi nhân nó lên nhiều lần thôi, ko thì lên mạng kiếm file vector có riềm như vậy rồi nhân lên thôi :D
    Lót dép hóng cao nhân khác :3
  13. traigia

traigia Thành viên cấp 2

Vào Polygon tool, muốn bao nhiêu răng cưa thì vào sides, trong Polygon options chọn Indent sides by khoảng 10% là OK.
  14. boy.kt

boy.kt Banned

cho mình spam để đủ 20 bài viết hỏi đáp với :( mình 18 bài rồi :( đang cần hỏi cái vụ sửa ảnh chụp ngược sáng @@
  15. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

xin lỗi bác nhưng thấy hình này buồn cười quá post lun chứ không nói bác NGU đâu!!! =))
    Trần Trọng Phong thích bài viết này
  16. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Xài AI design rồi save qua PTS xài dần bác ạh,... :"> Em toàn vẽ FRAME AI không :D
  17. Trần Trọng Phong

Trần Trọng Phong Thành viên cấp 2

takken300 thích bài viết này
  18. Jan

Jan Thành viên cấp 1

ra làm vài chai bia, lấy nắp ken về đóng vào :))
  19. HSP

HSP Thành viên cấp 4

công cụ đơn giản nhất là sì trót " STROKE "

takken300 thích bài viết này
  20. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

HSP : Em đang định comment cái này tự nhiên thấy cái comment của bác, vote. mà ko biết <cs6 có ko nhỉ

Ủng hộ diễn đàn