Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn về cách tạo tia nắng với hdr-toning

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi akaring, 28/1/14.

Lượt xem: 3,602

1. akaring Mới đăng kí

Mình là thành viên mới, đang tập sử dụng pts ! Mình đang tập làm ánh nắng tia trong các bức ảnh phong cảnh, dưới đây có bài hướng dẫn của bạn Dư nhưng đến bước 3 thì ko làm được, tạo ra các chùm tia sáng, của bạn ý lại tia ngang chứ ko phải là tia dọc, bước 4 tổ hợp phím Ctrl + Alt + Shift + S nó hiện ra 1 bảng chứ nó ko gộp các leyer, các bạn chỉ giúp cách làm tia nắng bằng video hoặc dễ hiểu hơn đc ko ? CHân thành cảm ơn
    vietdesigner.net/2012/03/tao-tia-nang-voi-hdr-toning/

...
    Râu Dê thích bài viết này
  2. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

gộp layer thì bấm Ctrl + Shift + E
  3. nhoklazy

nhoklazy Thành viên cấp 1

ko phải S mà là E, E là viết tắt của Emerge tức là gộp gì gì đó :D
  4. PeThuBr

PeThuBr Thành viên cấp 2

akaring thích bài viết này
  5. akaring

akaring Mới đăng kí

Chờ đợi video 1 ngày nào đó, em xài tạm brush Pethu vậy. Cảm ơn all
  6. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

để tạo tia nắng thì cách mình dùng là brush quẹt 1 đường ròi motion blur, xong chuyển blend mode thành screen là xong thôi :)
    Thái Sơn Nguyễn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn