Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin hướng dẫn vẽ mũi tên trong Corel

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi huutruong_hd, 6/12/13.

Lượt xem: 39,361

1. huutruong_hd Banned

Nhờ mọi ngừoi chỉ mình cách vẽ mũi tên thẳng, cong, 2 chiều trong COREL. Mũi tên nét mảnh nhé. Mình tìm trong Basic chỉ có mũi tên hình khối. Cảm ơn rất nhiều.

...
  2. manh_nvm

manh_nvm Thành viên cấp 2

Bạn đang học corel à, hehe mình cũng mới học.
    Vẽ mũi tên thẳng thì trong basic có rồi nhé, cong thì bạn convert mũi thẳng thành curvers rồi dùng shape để nắn kéo, dạng 2 đầu thì bạn tạo 2 mũi tên đối xứng rồi dùng Weld, mũi tên dạng đơn bạn có thể tìm trong insert symbol charactor. Dạng cơ bản này cố gắng đọc sách để có cái căn bản bạn ơi
  3. huutruong_hd

huutruong_hd Banned

Có ng hướng dẫn mình như này nè:
    Như thùy In: bạn bấm phím F5 để vẽ 1 đường thẳng
    Như thùy In: nhấn chuột giữa shift và dê chuột đến điểm thứ 2 là đc 1 đường thẳng
    Như thùy In: sau đó bấm F12 để chọn 2 đầu mũi tên ở mục arrow
    Như thùy In: sau đó bấm phím F10, bấm chuột vào giữa đường thẳng
    Như thùy In: : Convest cuver
    Như thùy In: sau đó giữa chuột vào giữa đường thẳng và kéo cong lên

Mình đang tự học Corel. Bạn thấy sách nào hay cho tên sách mình đi mua với :) manh_nvm
    manh_nvm thích bài viết này
  4. manh_nvm

manh_nvm Thành viên cấp 2

Cách bạn hay quá, mình không biết cách này, hi. Mình học theo CD giáo trình coreldraw của thầy Dương Trung Hiếu mua ngoài hiệu đĩa. Bạn tìm link down xem, nhưng mình down mấy lần lỗi nên ra hàng mua đĩa cho nhanh :D
  5. huutruong_hd

huutruong_hd Banned

Có 2 CDphair không. Mình dow trên mạng rùi nhưng thấy lung tung quá. Chẳng hướng dẫn cụ thể học từ đầu gì cả. Đĩa bạn mua về học tốt ko?
  6. levanloi

levanloi Mới đăng kí

Chịu khó search đi bạn ơi, toàn những cái cơ bản đơn giản ko.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn