Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin mọi người góp ý cho logo cá nhân newber

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi Bùi Huy Hưng, 31/7/16.

Lượt xem: 3,344

1. Bùi Huy Hưng Mới đăng kí

Mình mới học Illustrator được 1 hôm thôi. Thích làm cho mình 1 cái logo :D chỉ biết cắt ghép đơn giản. Ngồi mày mò cả buổi thì đây là thành quả của mình. Rất mong các cao thủ có kinh nghiệm cho mình ít nhận xét cũng như cách làm cho nó đẹp hơn :D cảm ơn mọi người rất nhiều !!!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/8/16
  2. lylymeow

lylymeow Thành viên cấp 2

theo ý kiến riêng của mình thì nên bỏ gradient màu mè đi :like:
    btw, font này giống font Josefin Sans quá :)
    Bùi Huy Hưng thích bài viết này
  3. Bùi Huy Hưng

Bùi Huy Hưng Mới đăng kí

lylymeow cảm ơn bạn đã góp ý. tại mình thấy ít màu quá cứ nhạt nhạt :D font này là font iCiel Brandon Text :P
    lylymeow thích bài viết này
  4. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Lâu lắm rồi mới nhìn lại hình này, toxedo mặt nạ hay KID1412 nhỉ?
  5. Bùi Huy Hưng

Bùi Huy Hưng Mới đăng kí

6. Thanh Phú

Thanh Phú Thành viên cấp 3

Mình thấy nó chưa đồng nhất về bố cục cũng nhu màu sắc. Ý kiến riêng.
  7. Bùi Huy Hưng

Bùi Huy Hưng Mới đăng kí

Thanh Phú mình không có kiến thức về design. đây là mới tập tành thôi. bạn có thể cho mình vài lời khuyên ví dụ như chữ to ra hay như nào không
  8. Bùi Huy Hưng

Bùi Huy Hưng Mới đăng kí

mình cũng cảm thấy cái đầu hơi dài nhưng mà không thu ngắn nó lại được. mà chữ to lên hình nhỏ đi thì chi tiết nó cứ dính vào vs nhau xong răng cưa ấy. nhìn bựa lắm :P
  9. Trương Minh Bách

Trương Minh Bách Thành viên cấp 2

QUÁ THÔ!
  10. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

nhìn giống giao diện flat đối xứng nhưng soi cho kỹ thì không hề đối xứng 2 bên, không biết chủ topic thiết kế vậy hay nó lệch tâm không hiểu.
    còn về logo thì với giao diện kiểu này thì nên chọn màu nhẹ nhàng, tránh các gradient màu mè. còn font thì hơi nhỏ nếu zoom nhỏ xuống còng dưới 200px thì khó thấy.
  11. Bùi Huy Hưng

Bùi Huy Hưng Mới đăng kí

Phạm Điền cám ơn những góp ý của bác. e đã fix trên bài viết bác xem thử đã được chưa ạ :P
  12. Bùi Huy Hưng

Bùi Huy Hưng Mới đăng kí

Trương Minh Bách e mới tập tành thôi nên còn yếu. em mới fix lại trên bài viết bác nhòm thử xem có ổn hơn không ạ. mong bác chỉ giáo :P
  13. Phạm Điền

Phạm Điền Thành viên cấp 2

chào bạn, thực ra logo đó chỉ là biểu tượng, biểu trưng cho một cái gì đó khiến người xem dễ dàng nhận định, định danh được cái gốc của người, vật sử dụng nó.
    còn về logo của bạn tôi cũng không thể cho đánh giá thế nào là đúng, nên chỉ so sánh cái cũ và mới, thì thấy cái bạn mới làm tiến bộ hơn, đường nét không còn quá cứng như cái ban đầu. nhưng ý cá nhân bạn nên chèn tên của bạn theo một phong cách khác trên mũ của 1412,
    còn màu sắc thì tôi thấy (sở thích cá nhân) thì nhóm màu xám đen thay thế cho màu đen sẽ hợp hơn.
  14. hoangthuan624

hoangthuan624 Banned

15. Roronoa

Roronoa Thành viên cấp 2

Tớ nhìn vẫn thấy lệch cậu ạ! Cậu thử vẽ 1 bên r flip xem, cho cân!
  16. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Logo cá nhân nhìn nó cứ chơi chơi :D

Ủng hộ diễn đàn