Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin môt ít ý kiến, lời khuyên

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Cent, 1/5/15.

Lượt xem: 1,715

1. Cent Thành viên cấp 1

Mình rất thích PTS và muốn biết thêm thật nhiều thật nhiều về PTS, nhưng mình chỉ là học theo kiểu cần làm gì thì search key để tìm rồi làm theo chứ mình chưa tự làm được gì cả, vậy là có đúng không ạ. Hay là phải tìm một trường lớp nào đó để người ta dạy bài bản hơn chăng. Nên muốn xin ít lời khuyên ạ, mong mọi người đừng cười. Cám ơn đã xem :)

...
  2. tungle20

tungle20 Thành viên cấp 2

Torrent: lynda.com Photoshop One-on-One 4 khoá dạy bởi Deke Mclleland về mà học
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. drax

drax Thành viên cấp 4

lynda.com, $25/ tháng, toàn cao thủ ở đấy hoặc youtube, basic, advanced... photoshop tutorial. bạn cứ từ từ luyện.
  4. newvietdesigner

newvietdesigner Thành viên cấp 2

Nếu chỉ để thỏa mãn sở thích thì cứ "trường đời" thẳng tiến bạn ạ :3 "trường lớp" làm gì cho tốn kém
  5. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

lời khuyên cho bạn: học 1 lớp căn bản rồi bạn muốn theo thể loại nào rồi hãy tiếp tục
  6. changjinew

changjinew Thành viên cấp 2

Khuyên thật là bạn nên học 1 lớp cơ bản đã. Trước đây mình cũng hay mò mẫm tut vì có thói quen tự học chứ k thích đi học thêm. Nhưng mà tut ngta chỉ j mình chỉ biết vậy, làm theo, chẳng tự làm đc j, xong mình học 1 khóa cơ bản. Bây giờ làm được cũng kha khá, cái nào khó mình lên coi tut. Mà giờ coi tut khác hùi xưa, do có cơ bản nên lướt qua là biết làm j, tự làm theo ý mình luôn. Ngày xưa chưa có căn bản, cứ làm theo như nhái ấy :'( mà stock ngta khác mình nên làm theo ra xấu òm à. Mỗi hình có 1 cách làm riêng, coi tut mãi mà không có cơ bản khó lắm bác ơi.
  7. Cent

Cent Thành viên cấp 1

cám ơn mọi người nhiều :), ừ đúng rồi changjinew mình toàn làm theo 100% mà vẫn xấu hơn người ta ....chắc phải đi học 1 khoá căn bản :)
    vậy sẵn đây xin 1 số nơi dạy PTS cơ bản tốt được không ạ, mình ở SG
    cám ơn mọi người
    changjinew thích bài viết này
  8. Lịch Hồ

Lịch Hồ Mới đăng kí

FPT Arena đi bác. $3000 cho 2 năm. Bằng nước ngoài. Đào tạo từ concept cơ bản. Ra trường có việc làm ngay.

Ủng hộ diễn đàn