Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin nhận xét cho logo design

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Hải Design, 6/11/16.

Lượt xem: 8,151

1. Hải Design Mới đăng kí

Hi các bác. Em mới làm thử cái logo này, mong các bác cho em xin nhận xét. Tiêu chí của em là đơn giản, xúc tích.
    - Hình vuông tượng trưng cho việc "làm logo"
    - Chữ H bên trong tượng trưng cho Design và tên thương hiệu

Xin nhận mọi loại gạch đá để sớm xây được ngôi nhà ưng ý :D

...
  2. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Cái chữ H bên trong nó bị gì thế bạn ?
    Hải Design thích bài viết này
  3. Hải Design

Hải Design Mới đăng kí

à nó là 1 cái font chữ mặc định thôi bác ạ :D
  4. Hoangrau

Hoangrau Thành viên cấp 1

nhiều font trên một logo quá :v nên để 2 là đẹp. chữ h kia nên đồng nhất font với chư hai
  5. karthus

karthus Thành viên cấp 2

bác làm design logo à
  6. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

Tổng thể thì nó không cân đối, đập vào mắt luôn thì cái chữ H kia nó bị làm sao vậy ?
  7. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

bạn nên theo fong kách mới lạ đi bây giờ nhiều ng làm thế này nên nhàm lắm ví dụ như
    Hảj's DesignFuckinger's
  8. Hải Design

Hải Design Mới đăng kí

Thank bác đã góp ý cho em :D. Thực ra logo trên em chỉ sử dụng 2 font khác nhau là chữ H và cái ở ngoài thôi ạ

Vâng em đang tập tành làm logo bác ạ :D

Thank bác rất nhiều đã cho em ý kiến :D Cái chữ H em chọn font nó hơi tòe ra thế để ý nói về design kiểu nó loang màu ấy mà :D Theo bác có nên không hay chọn kiểu nào thì phù hợp hơn ạ? :D

:D ^_^
  9. karthus

karthus Thành viên cấp 2

logo này chưa đạt đâu bạn, cái ô vuông đó để gradient làm gì thế, trông mất cả cân đối, lại còn nhiều font quá, loạn nhất là chữ H không mê được, chả ăn nhập được vs mấy chữ kia
    Frankiboss thích bài viết này
  10. chanhleo.nguyen

chanhleo.nguyen Mới đăng kí

chữ H bên trong nhìn bị nát vụn bạn ơi
  11. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

đang tập tình, đừng nhận bừa mình là designer

Ủng hộ diễn đàn