Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin phần mềm chỉnh sửa kích thước file swf

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi net35, 25/7/15.

Lượt xem: 4,825

1. net35 Thành viên cấp 1

Chào các bạn trong diễn dàn, hiện tại mình đang có banner kích thước 200x600 giờ mình muốn sửa lại kích thước 300x390. Bạn nào biết xin giúp mình cám ơn rất nhiều. mail của mình dungvcd@gmail.com

...
  2. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

ép dung lượng file thì còn may ra chứ đổi kích thước thì mình chưa gặp, chịu khó xài adobe flash đi bạn ah
  3. chinhtrang92

chinhtrang92 Banned

bạn Panda191 dùng adobe flash cs6 có chỉnh được kích thước ko bạn nhỉ???
    net35 tìm được cách nào chưa bạn
  4. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Các đối tượng chuyển động trong flash theo tọa độ, muốn chỉnh sang kích thước khác là bạn phải chỉnh luôn từng tọa độ của đối tượng trong nhiều thời điểm trên keyframe. Nói tóm lại bạn phải biết flash thay đổi từng chút một.
  5. chinhtrang92

chinhtrang92 Banned

vitconlikeonline mình có cài đặt flash cs6 rồi, bạn có biết cách ko, chỉ mình với?? :(((
  6. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Không thể viết ra trên đây để chỉ ng chưa có khái niệm về các thành phần trong Flash, tốt nhất thuê ng làm đi bạn
  7. dungmedia

dungmedia Thành viên cấp 2

Bạn dùng chương trình này thử xem Sothink SWF Decompiler bạn mình làm export sang flash sửa lại. nếu banner k có hiệu ứng thì bạn làm lại nhanh hơn.
  8. coids

coids Thành viên cấp 2

Muốn resize kích thước flash phải thay đổi cả bố cục layout, phóng to thu nhỏ hình ảnh chuyển động, tốt nhất thuê cho nhanh, nếu có file gốc giá khoảng 1 lít.
  9. Panda191

Panda191 Thành viên cấp 2

chinhtrang92 ý của mình là dùng nó để mà đổi kích thước cùng với giàn lại toàn bộ luôn
    Bạn vào Flash CS6 bấm Ctrl+J sửa lại kích thước
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/8/15
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn