Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[xin Review và tư vấn] Cơ hội việc làm khi được đào tạo từ FPT arena và Arena Multimedia ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi namluongslna, 9/8/14.

Lượt xem: 3,864

1. namluongslna Mới đăng kí

Chả là giữa tháng này em quyết định vác Balo ra Hà Nội học đồ họa.
    Đang học kiến trúc nhưng có lý do nên em đã bỏ học và quyết định theo đuổi đồ họa sẽ phù hợp hơn với khả năng của bản thân.
    Hiện tại em đang phân vân FA va AM, hôm trước có chị bên AM gọi đến tư vẫn kiểu cũng ngon lành lắm, ra trường bên trung tâm sẽ giới thiệu việc làm này nọ, ko biết thực hư thế nào.
    Vì vậy e lên đây nhờ các bác đã học ở 2 trung tâm Review cho em đôi dòng như tít ạ.
    cảm ơn mọi người nhiều ;)

...
  2. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

Mình đang học tại Fpt Arena và mọi thứ khá là tuyệt. Trước mình cũng thử thi bên AM nhưng vì 1 vài lý do nên ko qua đó học đc ( chủ yếu là nhà gần :P) nói chung là xét về lịch sử thì FPT Arena đc 7 năm r thì phải còn AM thì sớm hơn. và cơ hội việc làm thì mình nghĩ ở đâu cũng có thôi :D Khuyến khích FPT cho mình có thêm bạn hehe
  3. hieuhoanghd

hieuhoanghd Thành viên cấp 1

quocanh9uk : Ở đó có khóa thiết kế đồ họa ngắn hạn ko bạn? mà địa chỉ nó ở đâu thế ạ
  4. namluongslna

namluongslna Mới đăng kí

thi đầu vào fpt có ai trượt ko bạn
    mình tiếng anh kém
  5. Kakita

Kakita Mới đăng kí

Thi đầu vào của Arena dễ không ấy mà trừ trường hợp không biết gì thì không nói, còn vấn đề việc làm thì bạn học xong đã có tay nghề thì đâu thiếu việc cần gì mà phải phụ thuộc vào trường giới thiệu
  6. namluongslna

namluongslna Mới đăng kí

1 điều em quan tâm nữa là học phí và cơ sở vật chất, mong các bác review nhiệt tình ạ :(
  7. Herrera.Jr

Herrera.Jr Thành viên cấp 1

Bên Fpt Arena Muti...hiện giờ đang là 60tr cho 4 kỳ. Nó có 3 mức học bổng cho thi đầu vào là giảm 10tr - 15tr và 30tr.
  8. namluongslna

namluongslna Mới đăng kí

herra.Jr : vậy có chương trình 1 năm như bên AM ko ạ ?
    Vì em cũng chỉ chuẩn bị đủ tiền kỳ đầu tiên, sau đó kinh tế cho phép mới tính tiếp
  9. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

qan trọng là ở khả năng bạn thế nào, còn trung tâm nào chả có cơ hội việc làm cho sv
    1 trung tâm vài nghìn sv nhưng cơ hội hàng năm khoảng vài chục, ai cũng chắc nằm trong số 5-10% sv tìm đc việc đó thì ai cũng đi học đồ họa cả rồi
  10. quocanh9uk

quocanh9uk Thành viên cấp 2

Bạn học hết kỳ 1 cũng đc. Mình học ở 264 đội cấn. Còn về cơ hội việc làm thì mình cũng thấy các cty nó treo đầy bảng ah. nhưng mà mình cũng chưa tìm trên đó tại tìm đc 1 chỗ 2tr5/tuần r. Mới học hết kì 1 đang mớm kì 2 :P
    hieuhoanghd thích bài viết này
  11. vipaune

vipaune Thành viên cấp 2

Khuyên bạn chân thành ! tiền học phí khoản trên dưới 60 . để dành 10 triệu học 1 khóa chỉnh sửa hình ảnh chỗ nào uy tín một xíu . còn 50 triệu mua máy ảnh . xong ! bạn đã chắc chắn có cái nghề trong tay . Không phải xin xỏ ai cả....
    Phuocy Phan thích bài viết này
  12. namluongslna

namluongslna Mới đăng kí

có phải ai cũng làm đc nhiếp ảnh đâu, mình cũng thích chụp ảnh đấy, nhưng mình ko chắc là mình sẽ theo đuổi đam mê đó đến cùng đâu :D
  13. vipaune

vipaune Thành viên cấp 2

namluongslna Bạn vào Arena ... thì bạn sẽ được học tất cả .2d 3d web làm phim ....mà web thì chẳng liên quan đế 3D . mà bạn cũng phải học . phai đóng tiền ...nếu bạn thích 2d mà không thích 3D vẫn phải học , và ngược lại . Bạn chắc chắn mình thích cái nào thì học khóa chuyên về cái đó rồi học nâng cao thôi . bạn đừng ôm hết ... bên arena có chiến dịch quảng cáo PR rất chuyên nghiệp . Bạn hãy chắc chắn chứ không là vừa tốn tiền , vừa tốn sức , vừa tốn thời gian . Mình không bảo bạn làm nhiếp ảnh . đó chỉ là ý kiến cá nhân thôi . Hihi

Ủng hộ diễn đàn