Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tên loại giấy in chứng chỉ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi quocbao18, 7/3/15.

Lượt xem: 7,569

1. quocbao18 Mới đăng kí

Tình hình là bên công ty mình có tổ chức 1 cuộc thi sát hạch , ai đạt thì dc cấp 1 chứng chỉ . Sếp mình giao cho mình việc in chứng chỉ đó và 1 máy in phun , cơ mà từ nào có làm mấy cái này đâu . Sếp mình bảo phải in giống như cái bằng cao đẳng hay đại học ak , về nhà mình lôi cái bằng cd ra thì thấy nó mặt trước thì bóng , mặt sau thì nhám , ra tiệm photo hỏi ko ai biết tên giấy đó là gì , mình mua đại giấy thuốc về , mà in nó ko ra giống , nhìn nó ko bóng .

Ai biết xin chỉ giúp , kiếm cực quá

...
  2. rinz

rinz Thành viên cấp 1

giấy ford hoặc giấy couche dinh luong 120gms neu mun day nhu giay card thi ban in dinh luon 300gms
  3. quocbao18

quocbao18 Mới đăng kí

bạn có thể hướng dẫn rõ cho mình dc ko ,tại ra nhà sách giấy mình k dc xé ra xem , mua về mới dc
  4. rinz

rinz Thành viên cấp 1

bạn đến mấy chổ sửa máy in á kìa,họ có bán giấy,bạn mua giấy couche hoặc giấy ford,còn độ dày hay mỏng thì bạn tự chọn định lượng giấy mà mua
  5. An_Nhiên

An_Nhiên Thành viên cấp 1

couche 250 là đẹp, nếu muốn có mặt bóng phía sau thì sau khi in nên mang đi cán màng.
    Còn không thì cứ mua giấy mỹ thuật ấ( nếu bạn ko biết giấy mỹ thuật là gì thì có thể gg). bản thân tờ giấy nó đã có vân vs gân tùy loại, cứng, đẹp, sang trọng (nhớ chọn kỹ nhé). 1 tờ 79x109 tầm 20-30k
  6. lenm

lenm Thành viên cấp 4

như trên, vấn để 1 mặt bóng là vì nó dc cán mờ nhé thím :)
  7. quocbao18

quocbao18 Mới đăng kí

cho mình hỏi chỗ cán màn ở đâu HCM , k lẽ mấy cái bằng của mình , cũng đi cán màng mới bóng vậy hả bạn
  8. lenm

lenm Thành viên cấp 4

cán mờ là ở mấy chỗ in offset nhưng họ in theo số lượng lớn, thì cán mờ mới rẻ, chứ bạn cán mờ 1 cái họ không làm đâu nhé :)
    red_skin thích bài viết này
  9. red_skin

red_skin Mới đăng kí

Xưởng in tư vấn đây:
    Giấy in chứng chỉ các loại nên dùng conqueror, có độ cứng, bề mặt gai, sần rất đẹp.
    Giấy loại bóng 1 mặt, sần 1 mặt thường là ford, Ivory hoặc bristol, giấy britol chính là giấy hay in bưu thiếp, postcard.
    Để in đẹp nên tìm máy in nhanh, in laser màu, hoặc máy in phun đã đổ mực siêu bền. Chứ máy in phun văn phòng ko thể đẹp đc, mực hãng cũng ko bền, nhanh bay hơi theo thời gian.

chứng chỉ sau khi in xong thường ko cán màng, để nguyên như vậy để lãnh đạo còn ký tên.
    Nếu ở HN tôi có thể cho bạn xem 20 loại giấy khác nhau phù hợp với yêu cầu này.
    Thân,
    www .insieure .com .vn
    Emerald thích bài viết này
  10. rinz

rinz Thành viên cấp 1

cán lên rồi làm sao mà ký tên
  11. An_Nhiên

An_Nhiên Thành viên cấp 1

Chỉ cán màng 1 mặt bìa thôi mấy bạn ơi. nếu chạy giấy mỹ thuật thì ở trong vẫn có gân ( hoặc vân) giấy. ký vẫn okay. nếu số lượng lớn quá thì trong file thiết kế, kêu sếp ký sẵn luôn.
  12. Giấy mỹ thuật Lan Vi

Giấy mỹ thuật Lan Vi Mới đăng kí

Bạn lên tìm Giấy Lan Vi là sẽ thấy nhiều mẫu giấy dùng để in giấy chứng nhận đẹp lắm! :)
  13. trần nguyễn thành duy

trần nguyễn thành duy Mới đăng kí

Có anh nào giúp em thiết kế 1 cái chứng nhận được không, em có mẫu sẵn rồi.xin đa tạ

Ủng hộ diễn đàn