Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tên phần mềm & cách làm video

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi chinhnc, 27/9/14.

Lượt xem: 2,336

1. chinhnc Mới đăng kí

Đứa e kết nghĩa nó hỏi mình là nó muốn tạo video như thế này thì làm như thế nào. :( mình dân ngoại đạo nên chẳng biết trả lời sao. Đành bảo cái này dân chuyên nghiệp mới làm đc. Mình cũng bảo nó dùng file ảnh để làm video cho dễ. Hoặc là dùng bảng trắng rồi viết lên. Tua nhanh một chút rồi thêm hiệu ứng vào mà nó cứ thích cái video này. hjx
    Ai rảnh chỉ mình với nhé.
    cảm ơn nhiều. :)

...
  2. Trường Bro

Trường Bro Thành viên cấp 1

Nếu là mình thì mình thường sử dụng AI, PS và AE để làm. Nhưng để làm 1 video thế này mất khá nhiều thời gian đấy. :">
    wincro007chinhnc thích bài viết này.
  3. Trường Bro

Trường Bro Thành viên cấp 1

chinhnc thích bài viết này
  4. chinhnc

chinhnc Mới đăng kí

Mình cảm ơn nhé. mình đang tải về. Cố học để còn dạy em nó. hjx
  5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

cái này gọi là Motion graphic nhé, thường thì lên character, item bên Ai, PTS rồi import vào Ae để chạy chuyển động nhé
  6. stylehiep

stylehiep Thành viên cấp 2

Sử dụng After Effect đó thớt ơi :)
  7. chinhnc

chinhnc Mới đăng kí

Trường Bro: mình thấy khó quá à @@. đầu tiên thì tải xong pixity land thì ko biết chạy như thế nào. lại phải hì hục tìm tiếp. sau biết phải cài adobe after effect. lại tải ae. tải ae về rồi lại ko cài đựợc, máy mình win32 bit. tìm tiếp ae cho win32. cài ra thì lại báo cái pixity land lại ko dùng đc. @@. máy mình cùi quá. chạy win64 ko nổi. Có lẽ phải đi mượn máy :v
    lenm mình dân ngoại đạo. sử dụng nhiều vậy ko làm đc. Mình thấy cái pixity land kia hợp hơn @@
  8. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

pixity land là gì thế mn? 1 plugin hỗ trợ làm graphic motion ah
  9. chinhnc

chinhnc Mới đăng kí

Trần Duy Hoàng Không phải plug in nhé. Tớ cũng ko biết gọi là ntn. Theo như tớ biết chỉ cần copy vào thư mục cài đặt của AE rồi chạy thôi. có gì bạn hỏi Trường Bro kìa :D
  10. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

ah có thể đấy là project sẵn mình kéo về và sửa theo ý thích

Ủng hộ diễn đàn