Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tham khảo vài mẫu nhà 1 Trệt 1 Lửng 1 Lầu đẹp và sáng tạo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 22/1/14.

Lượt xem: 157,029

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Tình hình là không hiểu sao mình lại rất thích kiểu nhà như vậy, nhìn rất hay và phá cách nên muốn anh em trong diễn đàn ai chuyên về kiến trúc có thể cho xin thêm vài ý tưởng nào khác lạ đẹp hơn :D

Mình có Google và thấy 1 vài ý tưởng rồi, nhưng quá ít để tham khảo nên lên đây xin thêm anh em. Để sau này có tinh thần cày cuốc, cố gắng làm 1 cái tương tự vậy :">

Sau đây là ý tưởng của mình có tham khảo ở trên mạng:

AWiQsbg.jpg Oy04uhO.jpg
    Như sơ đồ cấu trúc trên thì bước vào nhà sẽ có 1 cầu thang đi lên tầng lửng luôn, và tầng lửng sẽ là phòng khách. Ở trong hình trên thì còn có 1 bộ ghế ở dưới tầng trệt ngay giữa ra vào, thì mình tính sẽ không để gì ở đó cả, chỉ là 1 khoảng trống để dành để xe hoặc tiệc tùng khi có bạn bè đến. Vẫn ở tầng trệt, vào bên trong sẽ là bếp, nhà vệ sinh và giếng trời ở cuối nhà. Và tầng lầu sẽ là 2 phòng ngủ, 1WC và 1 ban công thông thoáng :D

Cho anh chị em xem thêm 1 số hình ảnh về nhà 1 trệt 1 lửng 1 lầu mà qua giờ có thấy trên Google.

Ai có ý tưởng gì thú vị thì xin chia sẻ thêm nhé!

...
  2. Trần Ngọc Hoàng Thảo

Trần Ngọc Hoàng Thảo Thành viên cấp 1

cũng được, nhưng Thảo muốn làm đẹp hơn cơ :3. Thảo thích gu của a21stuđio :D
  3. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Trần Ngọc Hoàng Thảo thích bài viết này
  4. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

2 Mẫu đầu chẳng thấy chỗ nào để chứa xe cả.
  5. Phạm Hữu Dư

Thái Châu 2 cái hình đầu tiên sẽ để xe ở ngay cái không gian khi mới mở cửa ra đấy (chỗ đấy thường là phòng khách). Mà ý bác là xe máy hay xe hơi?
  6. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Xe máy thôi. Nhưng mình thấy để phòng khách còn không vừa sao để xe vào được, chật chội lắm.

Tốt nhất nên bỏ luôn phòng khách ở dưới vì tầng lững có phòng sinh hoạt chung có thể tận dụng làm phòng khách hay hơn.
  7. Phạm Hữu Dư

Thái Châu thế là do bác chưa đọc cái dòng chú thích của mình ở dưới ảnh rồi :)
    Thái Châu thích bài viết này
  8. My Trần

My Trần Thành viên cấp 1

ủa. ở tầng lầu nhà vệ sinh có 1 mà lại trong 1 phòng. Như thế có bất tiện ko?
  9. Phạm Hữu Dư

My Trần ai bảo nhà vệ sinh nằm trong 1 phòng? nó nằm ở ngoài nhé cho 2 phòng cùng xài chung nhé!
    My Trần thích bài viết này
  10. My Trần

My Trần Thành viên cấp 1

Mình đâu thấy lối đi đâu. phải đi qua 1 phòng mới có lối vào mà
  11. Phạm Hữu Dư

Do hình cắt ngang nên nhìn ko rõ thôi :)
  12. luucongkinh

luucongkinh Banned

trong hình trên thì còn có 1 bộ ghế ở dưới tầng trệt ngay giữa ra vào, thì mình tính sẽ không để gì ở đó cả, chỉ là 1 khoảng trống để dành để xe hoặc tiệc tùng khi có bạn bè đến. Vẫn ở tầng trệt, vào bên trong sẽ là bếp, nhà vệ sinh và giếng trời ở cuối nhà. Và tầng lầu sẽ là 2 phòng ngủ, 1WC và 1 ban công thông thoáng :D
  13. Sorilephan

Sorilephan Mới đăng kí

Chào Anh Hữu Dư !:D
    Em đang có nhu cầu xây nhà bao gồm 1 trệt , 1 lửng và 1 lầu, diện tích đất nhà em la 4,02x 14,8m
    Em đang cần thiết kế nhà , cũng gần giống những mẩu của anh , anh có thể giúp em thiết kế không .
    Yêu cầu của em :
    - cầu thang nằm cuối nhà , có giếng trời
    1 .tầng trệt : chổ để xe hơi , phòng khach va bếp nhà ăn, nhà vệ sinh
    2.tầng lửng : 1 phòng ngủ nhỏ cho ông bà, 1 nhà vệ sinh ,1 chổ sinh hoạt chung.
    3.tầng 1 : 1 phòng ngủ lớn có nhà vệ sinh, 1 phòng ngủ nhỏ cho bé, 1nha vệ sinh nhỏ ,1 phòng thờ( phòng thờ có thể nhỏ) ; và 1 ban công ( nhà vệ sinh co thể thiết kế 2 cai sat nhau để tiết kiệm diện tích )
    Cảm ơn Anh .
    Thoa
    0983203204
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/6/16
  14. Phạm Hữu Dư

Hi Sorilephan, mình ko phải là kiến trúc sư, cái này bạn có thể tìm bất kì 1 KTS nào để thiết kế nhé! Ý tưởng thì mình có đưa ra 1 số hình ảnh ở trên bài viết rồi.
  15. hiepipod

hiepipod Mới đăng kí

Cho mình hỏi phần mềm vẽ 3D trong bài là phần mềm gì thế? Mình không phải chuyên ngành xây dựng nhưng muốn thử tự thiết kế mẫu nhà mà mình mong muốn. Cảm ơn.
  16. svhung

svhung Mới đăng kí

mình cũng rất thích học thêm thiết kế nội thất có bạn nào biết đỉa chỉ uy tín thì giúp chỉ hộ mình nhé . thanks
  17. nhalouis

nhalouis Thành viên cấp 1

18. Nvidesign30

Nvidesign30 Thành viên cấp 2

Chưa nói xấu đẹp. nhưng cầu thang thấy đa phần là bị rối bác ơi. kiểu tầng trệt đặt cuối nhà tầng lầu đặt giữa nhà mình thấy cũng không ổn, giao thông rối, tốn diện tích và nhiều góc chết, khó bảo trì sửa chửa (ví dụ như hình số 6 từ trên xuống, có con gì chui vào gầm cầu thang bị chết bác làm sao lấy nó ra, hoặc thay gạch hay sơn sửa làm sao chui vào làm).
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn