Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Xin tư vấn] Học vẽ Manga

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi postace, 27/5/15.

Lượt xem: 4,501

1. postace Mới đăng kí

Xin chào mọi người trong diễn đàn.
    Xuất phát từ việc xem anime nhiều, kết nét vẽ của họa sỹ Nhật nên em muốn học vẽ nó.
    Em dân CNTT, mù tịt không biết tẹo gì về vẽ cả. Nên em muốn xin mọi người ý kiến muốn học vẽ manga thì nên bắt đầu từ đâu , và nên học những thứ gì ( em chỉ muốn vẽ tay đơn thuần ko dùng công cụ nào khác ). Em có dạo qua diễn đàn một vòng nhưng hầu hết các hướng dẫn chỉ là vẽ vs công cụ là chủ yếu.
    Em có hỏi anh GG nhưng kết quả không được như mong muốn, vì vậy e post bài lên mong mọi người chỉ giáo ạ.

Cảm ơn mọi người đã ghé thăm topic này ạ !

...
  2. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Tìm 1 lớp luyện vẽ bu vô chục buổi :D
    Sau đó tìm sách dạy vẽ manga mà luyện thôi.
    postace thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn