Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn một số tip khi chụp với 70-200 2.8 nonIS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi chichuot, 17/11/12.

Lượt xem: 2,718

1. chichuot Thành viên cấp 2

Tình hình tớ mới mượn được con 70-200 2.8 nonIS về chụp chân dung, cơ mà nặng quá, mình thử trong phòng bóng đèn huỳnh quang, out nét với rung tùm lum à :D Đã đẩy ISO lên max 1600

Thank các bác! :D

...
  2. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

70 - 200 có Tripod ring riêng nhé, gắn ống đó vào tripod mà chụp, tính ra non IS thì phải vác theo thêm tripod nên cũng ít ng chọn. ISO 1600 mà max thì bạn dùng máy gì chụp thế?
    chichuot thích bài viết này
  3. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Đã hi sinh IS của F4 để đổi lấy khẩu F2.8 thì phải ráng vác theo tripod thôi. :D Dùng con đó như tập tạ. Nặng khủng khiếp ==''
  4. chichuot

chichuot Thành viên cấp 2

40D bác ạ :D Thôi cố gắng tập tạ vậy :">
  5. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Non IS trên body crop thì khi zoom lên 200 bạn để tốc ở 1/360 là không bị nhòe. Còn nếu trong đk thiếu sáng thì nên có Flash hoặc tripod :D

Ủng hộ diễn đàn