Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn mua laptop chuyên dùng design Film và Game.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi unknowperson, 6/4/13.

Lượt xem: 5,275

1. unknowperson Mới đăng kí

Mình đang muốn mua 1 laptop để tặng bạn dịp sinh nhật, công việc của cô ấy làm về đồ hoạ film và game, Ad có thể tư vấn giúp mình được ko? Hiện tại cô ấy đang dùng Mac Pro Unibody (MD103LL/A) (MID 2012) Intel i7-3610QM 2.3GHZ, 15.4 inch, mà hôm trước có nghe cô ấy bảo dạo gần đây máy chậm hẳn.
    Mình cũng chỉ ít dùng đồ hoạ, mặc dù công việc đôi khi vẫn dùng đến PTS và AI, nhưng chuyên thì không. Nên mình cũng không rõ nếu 1 người chuyên ngành design như vậy sẽ chọn cho mình 1 cái máy cấu hình như thế nào.
    Nếu được Ad cho mình vài mẫu máy để mình đi xem mẫu mã nha, nếu không phải là Mac thì tốt nhất là dòng Acer và Dell.

Thanks Ad.

...
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

1 gợi ý cho bạn
    camapbiensaupy, Nam Ikari, maianhtu1642 người khác thích bài viết này.
  3. ttgl_17

ttgl_17 Thành viên cấp 1

Game??? Em vote cho con Alienware M17x :3 :3
  4. unknowperson

unknowperson Mới đăng kí

Không phải chơi game bạn à, mà là đồ hoạ game. Với lại nữ mà cho cầm chú Alienware thì hơi ác!

Quá là cảm ơn cho minh hoạ card màn hình thiệt là rõ ràng.
  5. Ezio De Aquatic

Ezio De Aquatic Thành viên cấp 2

Mac Pro 15inch (dòng ms nhất ,ko cần retina).Nếu bn đưa cô ta mấy kc vì khi đã dùng Mac thì khó dứt máy kc.Nên nếu cô ấy đã dùng Mac thì bn nên tặng Mac .
  6. unknowperson

unknowperson Mới đăng kí

Hiện tại cô ấy đang dùng Mac Pro Unibody (MD103LL/A) (MID 2012) Intel i7-3610QM 2.3GHZ, 15.4 inch. Vậy giờ mình sẽ chọn con gì để tặng mà cô ấy có thể dùng đc?
  7. Ezio De Aquatic

Ezio De Aquatic Thành viên cấp 2

Với cho hỏi luôn bạn của bạn ngoài dùng mac ko có dùng đến máy tính ngoài ko?
    Vi con bn bạn dùng mạnh hết cỡ cmnr.
    Nếu tặng thì chỉ tặng dc thêm iMac hay Mac Pro (thùng máy) thôi chứ ko còn con nào mạnh hơn đâu.
  8. harizonphong

harizonphong Thành viên cấp 1

Bác khoe Mac trá hình sao :-ss, bác kiếm đâu ra máy nào mạnh và chuyên xử lý ảnh hơn con Mac ấy? *trừ những con workstation nhưng màn hình sao so được vs Mac, chạy win cũng ko mượt bằng Mac*, vote cho cô ấy restore lại Mac.
  9. unknowperson

unknowperson Mới đăng kí

Mac là của cô ấy đang dùng, còn mình thì đang muốn mua 1 con khác để làm quà sinh nhật mà, ko phải cố ý khoe trá hình, nhưng thực sự thì mình cũng biết con Mac đó quá ngon cho đồ hoạ, nên cái khó là nằm ở chỗ tìm con nào làm quà mà phải mạnh hơn bây giờ :((
    harizonphong có thể cho mình link tham khảo con workstation được ko?
    Ezio De Aquatic thích bài viết này
  10. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

17t thấy đc bao nhiu cái laptop mà chém như đúng rồi vậy :O

giới thiệu 1 dòng nội địa cao cấp của anh Nhật lùn nhé:
    Toshiba Qosmio

(đa phần mọi người chưa nghe đến dòng máy này lun :)))
    Ezio De Aquaticttgl_17 thích bài viết này.
  11. unknowperson

unknowperson Mới đăng kí

Thanks banbaonylong, mod có thể cho mình thêm cái link tham khảo con này dành cho dân designer đc ko? MÌnh search Google ra chung chung quá! Và mình cũng vừa tham khảo Qosmio x770, thấy nó nặng quá và pin có vẻ quá ngắn.
  12. Lý Anh Hào

Lý Anh Hào Thành viên cấp 1

Mình dang sài allien ware 17 in, Nvidia 680, rất mướt, 3ds max, luminon phà phà
  13. harizonphong

Dell M4700 laptopcali.com/sanpham/chitiet/290-Dell-Precision-M4700-Mobile-Workstation.htm

Hp 8570w laptopcali.com/sanpham/chitiet/287-HP-EliteBook-8570w-C3H29UPABA.htm

Thinkpad W530 laptopcali.com/sanpham/chitiet/275-IBM-Thinkpad-Workstation-W530-2436-CTO.htm

Xin lỗi em chưa đủ bài viết nên ko đưa link trực tiếp dc.
    unknowperson thích bài viết này
  14. unknowperson

unknowperson Mới đăng kí

cảm ơn bạn rất nhiều! <3

Cho nữ dùng Alienware thì khác nào bắt cô ấy đi tập tạ, thanks bạn!
  15. harizonphong

Workstation cũng ko nhẹ đâu nha bác, nói chung nhẹ, mạnh, pin trâu, màn hình đẹp chỉ có hàng apple thôi nha bác.
    Workstation mạnh nhưng hơi nặng, card đồ họa chuyên dụng cho dựng hình,render. Gía cũng tốt.
    unknowperson thích bài viết này
  16. Long Mai

Long Mai Thành viên cấp 1

Laptop thì tiện, con Mac Pro đó dùng ngon rồi, nhưng về đồ họa thì đòi hỏi VGA rời tốt. Theo mình thì cứ dùng con Nvidia GT 540M >>>. Vì thực tế có tiền mua Mac thì cái này chắc cũng chẳng ăn nhằm gì, nhiều đạn hơn nữa thì bạn mua mấy con đời cao hơn
  17. Long Mai

Long Mai Thành viên cấp 1

Và mình cũng xin mạn phép " nổi gió " thêm về dòng Laptop là dân lập trình và đồ họa nếu k phải có điều kiện thì cứ dùng DELL, COMPAQ, ASUS or Lenovo cũng đc, còn cao cấp hơn thì vẫn là Apple và Sony rồi
  18. Huỳnh Anh Huy

Huỳnh Anh Huy Thành viên cấp 1

Chuyên phim thì mình biết có dòng VGA nVidia Quadro :v

ngày xưa Asus có Lamborghini mà giờ tuyệt chủng rồi :v
  19. Huỳnh Anh Huy

Huỳnh Anh Huy Thành viên cấp 1

unknowpersonNeiD thích bài viết này.
  20. nerog93

nerog93 Thành viên cấp 2

mk, đang tích lúa mua con Macbook MD103 đó đây :|

Ủng hộ diễn đàn