Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn mua laptop dành cho đồ họa

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Hutaz Nguyễn, 27/11/14.

Lượt xem: 2,531

1. Hutaz Nguyễn Thành viên cấp 2

Tình hình la em vừa bị trộm viếng nhà lấy mất em Acer gắn bó gần 3 năm đại học :((:((:((
    Nhân tiện em cũng muốn mua một em laptop dành cho đồ họa, công việc chủ yếu là dùng cho dựng phim như phần mềm AE, Cinema 4D, Sony Vegas Pro, Premiere và Photoshop + AI...
    Em cũng có tham khảo qua các trang mạng thì nghe nói dòng mobi workstation như Dell precision, Hp elitebook,... chuyên về khoản này, nhưng giá thành thì cao so với sinh viên như em.... Chứ em acer trước của e thì xài dễ Cnóng máy, render lâu mặc dù vần chạy tốt mấy phần mềm trên :|
    Em cũng không rành lắm về khoản này nên cần các bác tư vấn gấp ạ !!!

P/s: bác nào biết chỗ nào bán dòng máy trên giá cả phù hợp (tầm 15 - 20tr) mà cho trả góp lãi suất thấp thò tốt quá :D
    Chứ em giờ cũng chẳng còn kinh phí để mà mua ngay 1 em như vầy được, nhưng việc học cần thiết nên phải mua :-s

...
  2. tieubao09

tieubao09 Mới đăng kí

giờ laptop đắt tiền chút là được cấu hình ngon rồi
  3. Hiệp Gaga

Hiệp Gaga Mới đăng kí

Bạn đò họa nhiều thì mua loại có cạc rời mà dùng ý..Với lại lap tầm 20tr thì thoải mái để cho bạn sử dụng rồi>>
  4. Hutaz Nguyễn

Hutaz Nguyễn Thành viên cấp 2

Hiệp Gaga cũng tùy, mình giờ đang chuộng máy em MW
  5. thanhhoapc

thanhhoapc Mới đăng kí

Mình có con này bạn xem có phù hợp nhu cầu k nè.
    Hp 8560w Full, i7 2860QM, 16Gb ram, SSD120Gb, Quadro 1000M, màn 15.6 Full HD, Bảo hành max 1 năm.
    Giá 13tr5.
    01693563968
  6. phuctri0802

phuctri0802 Mới đăng kí

tieubao09 hix ko hẳn là cấu hình cao là mượt đâu bác ah. quan trọng là phù hợp vì còn liên quan đến tính chuyên nghành và chất lượng máy nữa. giờ i7 nhưg toàn cpu u với utralbook render thế nào đc hết bảo hành die là vừa. chưa nói đến chất lượng lk hãng build sp.

Nhưng tầm tiền này mua thì hơi dở. Hoặc bạn gắng lên 30tr hoặc lấy em trái tay nhưng chất lượng đc chút về dùng tạm vài năm, còn ko thì đành láy máy cũ

Ủng hộ diễn đàn